เวลา skid ใช้ขาข้างที่ถนัดหรือไม่ถนัดดึงกันครับ ?

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"fixed gear" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

เวลา skid ใช้ขาข้างที่ถนัดหรือไม่ถนัดดึงกันครับ ?

โพสต์ โดย subtitle69 » 29 ก.ค. 2014, 01:38

คือผมถามเพื่อนและเห็นหลายคนมักนิยมใช้ขาข้างไม่ถนัดดึง และข้างถนัดยัน แต่ผมกลับถนัดใช้ข้างที่ถนัดดึงมากกว่า เลยอยากลองถามเพื่อนๆ ครับว่าใช้อย่างไรกันบ้าง และมีเทคนิค skid กันยังไง ผมนี่ถ้าไม่ยืนยังไงก็ skid ไม่ได้เลย 555

Re: เวลา skid ใช้ขาข้างที่ถนัดหรือไม่ถนัดดึงกันครับ ?

โพสต์ โดย Ti...i here » 29 ก.ค. 2014, 19:25

ฝึกไว้ให้ถนัดทั้ง 2 ข้างครับเผื่อฉุกเฉิน ส่วนนั่งสกิต อยู่ที่อัตราทดอีกว่าไหวรึเปล่า

Re: เวลา skid ใช้ขาข้างที่ถนัดหรือไม่ถนัดดึงกันครับ ?

โพสต์ โดย vendorist » 02 ส.ค. 2014, 21:37

ผมใช้ข้างถนัดดึงครับ

ส่วนนั่งสคิดจริงๆ มันขึ้นอยู่กับแรงของต้นขาครับ