ปั่นจักรยานน่านไปหลวงพระบาง สามารถเข้าออกได้ปกติไหมครับ

ข่าวสาร หรือ พูดคุยเรื่องทั่วไปในแวดวงจักรยาน

ปั่นจักรยานน่านไปหลวงพระบาง สามารถเข้าออกได้ปกติไหมครับ

โพสต์ โดย xerographica » 25 ก.ย. 2018, 22:35

ขอสอบถามการปั่นจักรยานจากน่านไปหลวงพระบางผ่านทางด่านห้วยโกร๋น
เราสามารถปั่นผ่านเข้าออกได้ปกติไหมครับ ไปกัน3คนครับ มีปัญหาอะไรที่พอจะแนะนำได้บ้างครับ
ขอคำแนะนำหน่อยครับ ขอบคุณครับ

Re: ปั่นจักรยานน่านไปหลวงพระบาง สามารถเข้าออกได้ปกติไหมครับ

โพสต์ โดย nuucat » 20 ต.ค. 2018, 10:44

เคยไปแต่ มอเตอร์ไซร์ จักรยานยังไม่เคย แต่น่าจะต้องไปทำเอกสารที่ ด่านก่อน เสียค่าอะไรต่อมิอะไรหนิดหน่อย
แต่ไปกันสามคนถือว่าน้อย แนะนำว่าให้ไปแต่เช้ากลับออกมาให้ทันเย็นก่อนด่านปิด หรือถ้ามีที่พักจองไว้แล้วก็ให้เข้าที่พักแต่บ่ายๆ บ้านเขาไม่เหมือนบ้านเรามันยังมีความเสียงอยู่พอสมควร แนะนำว่าควรไปดำเนินการเรื่องเอกสารก่อนวันที่จะปั่นจริง ถ่ายรูปจักรยานไปด้วยหลายๆมุม ทำประกันที่หน้าด่านไว้ด้วย ทั้งคนและรถ อย่าปั่นออกนอกเขตเมืองมากนักปลอดภัยไว้ก่อน ถ้าคิกจะไปทริปแล้วจะนอนค้างคืนควรเลือกที่นอนที่ปลอดภัยหน่อย ลองดูครับขอให้สนุกกับการปั่นจักรยาน

Re: ปั่นจักรยานน่านไปหลวงพระบาง สามารถเข้าออกได้ปกติไหมครับ

โพสต์ โดย xerographica » 02 พ.ย. 2018, 21:24

ขอบคุณคุณnuucatมากครับ ที่สละเวลาให้คำแนะนำดีๆนะครับ ขอบคุณมากครับ