กระทู้หลัก Audax Randonneurs (แรลลี่จักรยานทางไกล) พูดคุยสอบถามและแสดงความคิดเห็น

เชิญชวนเพื่อนๆมาออกทริปแบบกันเอง ไม่มีทีมงานจัดการปั่นอย่างเป็นระบบมากนัก ดูแลกันเองพอสมควรในหมู่เพื่อนฝูง

Moderator: ผู้ดูแลบอร์ดชมรมย่อย, ผู้ดูแลบอร์ดชมรมย่อย

Re: กระทู้หลัก Audax Randonneurs (แรลลี่จักรยานทางไกล) พูดคุยสอบถามและแสดงความคิดเห็น

โพสต์ โดย cpong67 » 25 พ.ย. 2013, 15:32

:) :)

บนแผนที่ น่าจะใส่ลูกศรบอกทางสักนิด แบบว่า บ้านนอกมากครับ
2 วัน 1 คืน - Schoolstay เกาะหมาก เกาะนางคำ viewtopic.php?f=56&t=684882
5 วัน 4 คืน - สุไหงโกลค - Jeli - เบตง (เข้าทางมาเลเซีย) - ด่านนอก - หาดใหญ่ viewtopic.php?f=56&t=707109

Re: กระทู้หลัก Audax Randonneurs (แรลลี่จักรยานทางไกล) พูดคุยสอบถามและแสดงความคิดเห็น

โพสต์ โดย jerri-Can » 25 พ.ย. 2013, 18:17

นายเกตุ วรกำธร สมาชิกสมาคมฯ ตลอดชีพ
ได้ทำการขอสิทธิเลขที่ ACP 604001 เป็นของ สมาชิกสมาคมฯค่ะ

และคุณบ๊อบ จะเข้าร่วมปั่นในนาม ACP 604001 ในการก่อตั้ง นำขึ้นทะเบียนในครั้งนี้
คุณบ๊อบ ฝากบอก เพื่อนๆว่าเชิญปั่นด้วยกัน และ ขอให้ใส่เสื้อสมาคมฯค่ะ (แบบอักษร TCC หรือ TCHA ย่อมได้)เหมือนๆกัน
ลุงบ๊อบเป็นสมาชิกสมาคมฯ แบบตลอดชีพ จึงตัดสินใจ ให้บอกแก่เพื่อนๆ ลูกๆ หลานๆ
ขอขาแรงๆ ใจสู้ๆ เป็นส่วนหนึ่งของผู้บุกเบิก ก่อตั้งครั้งนี้

มาดาม จือ ไม่ได้ปั่นค่ะ เป็นพนักงาน แจกน้ำขร้า
แก้ไขล่าสุดโดย jerri-Can เมื่อ 25 พ.ย. 2013, 18:26, แก้ไขไปแล้ว 2 ครั้ง.

โพสต์ โดย jerri-Can » 25 พ.ย. 2013, 18:21

อาวุโส โอเค อายุท่านเกิน 60 ฟรีค่ะ
ต้องขาแรง สุขภาพดี มีการซ้อมปั่นทางไกล บ่อยๆ
:D

โพสต์ โดย Audax Thailand » 25 พ.ย. 2013, 18:31

jerri-TCHA เขียน:นายเกตุ วรกำธร สมาชิกสมาคมฯ ตลอดชีพ
ได้ทำการขอสิทธิเลขที่ ACP 604001 เป็นของ สมาชิกสมาคมฯค่ะ
และคุณบ๊อบ จะเข้าร่วมปั่นในนาม ACP 604001 ในการก่อตั้ง นำขึ้นทะเบียนในครั้งนี้
คุณบ๊อบ ฝากบอก เพื่อนๆว่าเชิญปั่นด้วยกัน และ ขอให้ใส่เสื้อสมาคมฯค่ะ (แบบอักษร TCC หรือ TCHA ย่อมได้)เหมือนๆกัน
ลุงบ๊อบเป็นสมาชิกสมาคมฯ แบบตลอดชีพ จึงตัดสินใจ ให้บอกแก่เพื่อนๆ ลูกๆ หลานๆ
ขอขาแรงๆ ใจสู้ๆ เป็นส่วนหนึ่งของผู้บุกเบิก ก่อตั้งครั้งนี้

= สมาคมจักรยานเพื่อสุขภาพไทย (TCHA) มีหมายเลขสมาชิก ACP คือ 604001 ครับ
แก้ไขล่าสุดโดย Audax Thailand เมื่อ 25 พ.ย. 2013, 20:49, แก้ไขไปแล้ว 2 ครั้ง.

โพสต์ โดย Audax Thailand » 25 พ.ย. 2013, 18:34

ประกาศผลการปั่นทดสอบเส้นทาง วันที่24 พย. 2556
ตามรูปแบบที่กำหนดของ ACP คือไม่เรียงตามเวลาที่ใช้ในการขี่ แต่เรียงรายชื่อตามตัวอักษรครับ
มีผู้ที่ผ่านกิจกรรมทั้งสิ้น 67คน จากผู้ลงทะเบียน81คน (ไม่ทราบจำนวนผู้ปั่นจริง ณ จุดออกสตาร์ท)
(ทราบว่ามีสุภาพสตรีอีกท่านหนึ่งผ่านการปั่น แต่จากข้อมูลไม่ระบุว่าเป็นท่านไหน ช่วยแจ้งด้วยครับ)

โพสต์ โดย tdyfuji » 25 พ.ย. 2013, 19:06

ผมสังกัดกลุ่ม Central long distance biking ครับ ไม่ใช่ อิสระ รบกวนช่วยแก้ให้ด้วยครับ

โพสต์ โดย Audax Thailand » 25 พ.ย. 2013, 19:56

tdyfuji เขียน:ผมสังกัดกลุ่ม Central long distance biking ครับ ไม่ใช่ อิสระ รบกวนช่วยแก้ให้ด้วยครับ

รบกวนขอชื่อภาษาไทยด้วยครับ
ตอนนี้กำลังแก้ไขข้อมูล แล้วจะupdate รวมทีเดียวเลยนะครับ

โพสต์ โดย jerri-Can » 25 พ.ย. 2013, 20:25

tdyfuji เขียน:ผมสังกัดกลุ่ม Central long distance biking ครับ ไม่ใช่ อิสระ รบกวนช่วยแก้ให้ด้วยครับ

ต้องขอโทษด้วยค่ะ คุณดำรง ทั้งๆที่รู้อยู่
เนื่องจาก ที่ใบเช็คพ้อย ไม่ได้ระบุ สังกัด เลขที่ACP ทั้งทั้งที่รู้ แต่จือไม่สามารถเข้าไปเติมได้
ปรึกษา ลุงบ๊อบแล้ว ให้ถือเป็นกรณีศึกษา ตัวอย่าง เพื่อนๆ ใบเช็คพ้อย สังกัด ต้องเขียนเอง ถ้าไม่ลงถือว่า อิสระค่ะ
และ ในนาม ผู้เขียนรายงาน (ลุงบ๊อบ) จะไม่ให้เขียนสิ่งใด ลงบนการ์ด หลังจากที่ STAFF (ออร์แกนไนซ์ Central Long Distance Biking) ส่งมา

ขอขอบคุณค่ะ ที่ให้เป็นกรณีศึกษา
อย่าโกรธเลยนะ
เป็น test การทำงาน จ้า

โพสต์ โดย jerri-Can » 25 พ.ย. 2013, 20:40

ในหัวใจ ของการกีฬา สถิติที่ถูกจดบันทึก มีไว้เพื่อ ทำลาย
ข่าวว่ามีหญิงแกร่ง 2 ท่าน ที่สำเร็จ เท่าที่ทราบมา แต่ว่า จือหาใบเช็คพ้อยไม่เจอ
เช็คพ้อยมีใบเดียว ของคุณ พิมพ์ สุทธิคำ คนเดียวเองค่ะ
ใครรู้ว่าเธอปั่นสำเร็จจริง อีกคน ขอบันทึกชื่อไว้ที่ใจ ก่อน

วันที่ 22 วาระนี้ ต้องมีเลขสวยๆ ผู้หญิงปั่น สำเร็จ มากขึ้น

ย้ำ ต้องทำลายสถิติ
มาดามจือ ไม่ได้ปั่น แหงๆๆๆๆๆๆ

โพสต์ โดย มายาทัศนา » 26 พ.ย. 2013, 09:01

Audax Thailand เขียน:ในปี 2014 จะมีการปั่น 200km อีก2ครั้ง ในเดือน พค. และ ตค. ครับ เส้นทางเดิมคือ กรุงเทพ-บางไทร-ผักไห่-อยุธยา-กรุงเทพ และเส้นทางนี้จะเป็นเส้นทางยืนพื้นสำหรับ200km

ไม่ทราบว่ามีนโยบายเปลี่ยนเส้นทางหรือผลัดเปลี่ยนหมุนเวียนไปตามภูมิภาคต่างๆ บ้างไหมครับ
จักรยานบอกกับผมว่า มีสติ, พึ่งตัวเอง, สังวรตน, แลตื่นรู้
จากนั้น. เฟืองเล็กๆ ที่มั่นคงพอเพียง ก็นำพาขับเคลื่อนชีวิตไปอย่างมีความสุข

< ใช้พอแต่พอใช้ ลูกพ่อไทใช้แค่พอ >

โพสต์ โดย Audax Thailand » 26 พ.ย. 2013, 09:48

มายาทัศนา เขียน:
Audax Thailand เขียน:ในปี 2014 จะมีการปั่น 200km อีก2ครั้ง ในเดือน พค. และ ตค. ครับ เส้นทางเดิมคือ กรุงเทพ-บางไทร-ผักไห่-อยุธยา-กรุงเทพ และเส้นทางนี้จะเป็นเส้นทางยืนพื้นสำหรับ200km

ไม่ทราบว่ามีนโยบายเปลี่ยนเส้นทางหรือผลัดเปลี่ยนหมุนเวียนไปตามภูมิภาคต่างๆ บ้างไหมครับ

มีครับเปิดรับผู้สนใจจัดทุกๆภูมิภาค เป็นแผนงานที่ตั้งใจว่าปี2015 จะพยายามให้มีผู้จัดคนอื่นๆที่กระจายอยู่ทั่วประเทศลงทะเบียนกับปฎิทินการแข่งนานาชาติให้ได้ ดังนั้นปีหน้า (2014) เรามาช่วยกันทำให้มันเกิดขึ้นจริง โดยทางAudax Randonneurs Thailandจะช่วยเหลือและแนะนำในเบื้องต้นเกี่ยวกับกฎของACP ข้อกำหนดเรื่องการวางเส้นทาง การลงทะเบียนเส้นทาง การรับรองเอกสาร ฯลฯ อีกไม่นานจะมีรายละเอียดสำหรับผู้จัดแจ้งให้ทราบครับ กำลังประชุมหาข้อสรุปที่ชัดเจนกันอยู่ สำหรับผู้สนใจจะจัดแข่งตอนนี้ ขั้นตอนที่ดีที่สุดคือมาขี่ด้วยกันก่อน พอจะเห็นวิธีการทั้งหมด แล้วลองซ้อมเอาไปปรับใช้ในพื้นที่ของตัวเองแล้วมาแบ่งปันเส้นทางให้ทราบกันบ้าง

อยากให้มีแข่งทั่วประเทศไทยเลยครับ ถนนต่างจังหวัดสวยและปลอดภัยกว่าเขตกรุงเทพเยอะ

โพสต์ โดย มายาทัศนา » 26 พ.ย. 2013, 10:27

ขอบคุณครับ จะได้มีความหวัง+เตรียมพร้อมเอาไว้ล่วงหน้า
จักรยานบอกกับผมว่า มีสติ, พึ่งตัวเอง, สังวรตน, แลตื่นรู้
จากนั้น. เฟืองเล็กๆ ที่มั่นคงพอเพียง ก็นำพาขับเคลื่อนชีวิตไปอย่างมีความสุข

< ใช้พอแต่พอใช้ ลูกพ่อไทใช้แค่พอ >

โพสต์ โดย Noppakhun1983 » 26 พ.ย. 2013, 11:16

Mr.Noppakhun Kon
gngoen
นายนพคุณ กองเงิน
ชมรม Central Long Distance Biking (ขอเป็นสมาชิกชมรมตลอดไปครับ)
ซ้อมใหญ่ทำเวลาไป 10 ช.ม. 30 นาที รวม ระยะทางได้ทั้งหมด 205 ก.ม
ถือว่าพอใจกับผลงานตัวเองมากครับ...
สำหรับมือใหม่(รถเดิม) แล้วเจอกัน 22 ธ.ค. 2556 คร๊าบ...
สวัสดีครับ... :mrgreen: :lol: :roll:
"ปั่นให้สนุกมีความสุขกับการปั่น" มีอะไรโทรหากันได้ครับ 086-9009962 จุ๊บุ จุ๊บุ