กระทู้หลัก Audax Randonneurs (แรลลี่จักรยานทางไกล) พูดคุยสอบถามและแสดงความคิดเห็น

เชิญชวนเพื่อนๆมาออกทริปแบบกันเอง ไม่มีทีมงานจัดการปั่นอย่างเป็นระบบมากนัก ดูแลกันเองพอสมควรในหมู่เพื่อนฝูง

Moderator: ผู้ดูแลบอร์ดชมรมย่อย

Re: กระทู้หลัก Audax Randonneurs (แรลลี่จักรยานทางไกล) พูดคุยสอบถามและแสดงความคิดเห็น

โพสต์ โดย Audax Thailand » 26 พ.ย. 2013, 20:43

เนื่องจากกิจกรรมของ Audax Randonneur Thailand เป็นกิจกรรมที่เกี่ยวข้องกับหน่วยงานอื่นๆหลายหน่วยงาน ทั้งไทยและต่างประเทศ มีความจำเป็นต้องใช้ข้อมูลส่วนตัวของนักปั่นในการประสานงานกิจกรรมการแข่งขันแทบทุกครั้ง เช่น ลงทะเบียนประกันอุบัติเหตุ ส่งเอกสาร ส่งเหรียญรางวัล ส่งข้อมูลไปขึ้นทะเบียนผู้สำเร็จการปั่นอย่างเป็นทางการที่ต่างประเทศ ทีมงานเห็นว่าหากต้องลงทะเบียนทุกครั้งจะเป็นการซ้ำซ้อนและเสี่ยงต่อการรั่วไหลของข้อมูลส่วนตัว จึงเห็นว่า เปิดระบบสมาชิก ลงทะเบียนครั้งเดียว เข้าระบบฐานข้อมูลกลาง และใช้เลขสมาชิกอ้างอิง จะสะดวกและปลอดภัยที่สุด

จึงขอเปิดให้มีการลงทะเบียนสมาชิกตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไป ตาม linkนี้
https://audaxthailand.wufoo.com/forms/audax-randonneurs-thailand-registration/

ส่วนผู้ที่อยากดูรายชื่อสมาชิก และหมายเลขสมาชิก ทั้งหมดที่แสดงเป็นสาธารณะ (ข้อมูลส่วนบุคคลไม่แสดงผล เฉพาะทีมงานเท่านั้นจึงจะสามารถดูได้) สามารถไปดูได้ที่ Linkนี้
https://audaxthailand.wufoo.com/reports/audax-randonneurs-thailand-members/

รีบๆหน่อยนะครับ ลงทะเบียนเร็ว เลขสมาชิกยิ่งน้อย ยิ่งขลัง

Re: กระทู้หลัก Audax Randonneurs (แรลลี่จักรยานทางไกล) พูดคุยสอบถามและแสดงความคิดเห็น

โพสต์ โดย saanitn » 26 พ.ย. 2013, 22:41

เนื่องจากผมประสบอุบัติเหตุจากความประมาทของผมเอง ปั่นใกล้คันหน้าจนเกินไป ซึ่งวันนั้นหลังจากจักรยานล้มผมต้องรีบไปโรงพยาบาลซึ่งมีพี่ผู้ใจดีได้ขี่มอไซค์ผ่านมาและได้นำผมไปส่งโรงพยาบาล ก็เลยไม่ได้นำจักรยานไปด้วย ถ้าท่านใดทราบว่าจักรยานผมตอนนี้อยู่บริเวณไหนรบกวนแจ้งผมด้วยนะครับ ขอบคุณเป็นอย่างสูง
โทร 0814853546 อุ๊
รถผมเป็นรถโครโมลี่สีเหลืองทอง
^_^

โพสต์ โดย pm_rakang » 27 พ.ย. 2013, 03:14

jerri-TCHA เขียน:ในหัวใจ ของการกีฬา สถิติที่ถูกจดบันทึก มีไว้เพื่อ ทำลาย
ข่าวว่ามีหญิงแกร่ง 2 ท่าน ที่สำเร็จ เท่าที่ทราบมา แต่ว่า จือหาใบเช็คพ้อยไม่เจอ
เช็คพ้อยมีใบเดียว ของคุณ พิมพ์ สุทธิคำ คนเดียวเองค่ะ
ใครรู้ว่าเธอปั่นสำเร็จจริง อีกคน ขอบันทึกชื่อไว้ที่ใจ ก่อน

วันที่ 22 วาระนี้ ต้องมีเลขสวยๆ ผู้หญิงปั่น สำเร็จ มากขึ้น

ย้ำ ต้องทำลายสถิติ
มาดามจือ ไม่ได้ปั่น แหงๆๆๆๆๆๆ

ตอนลงทะเบียนเป็นผู้หญิง ปั่นเสร็จส่งใบเชคพอยท์ มาเห็นชื่อตัวเองในตาราง เปลี่ยนเพศให้เป็นผช. ซะงั้นน :lol: :lol:
สนุกครบรส สำหรับทริปนี้ ขอบคุณผู้จัดค่ะ

โพสต์ โดย jerri-Can » 27 พ.ย. 2013, 06:57

pm_rakang เขียน:
jerri-TCHA เขียน:ในหัวใจ ของการกีฬา สถิติที่ถูกจดบันทึก มีไว้เพื่อ ทำลาย
ข่าวว่ามีหญิงแกร่ง 2 ท่าน ที่สำเร็จ เท่าที่ทราบมา แต่ว่า จือหาใบเช็คพ้อยไม่เจอ
เช็คพ้อยมีใบเดียว ของคุณ พิมพ์ สุทธิคำ คนเดียวเองค่ะ
ใครรู้ว่าเธอปั่นสำเร็จจริง อีกคน ขอบันทึกชื่อไว้ที่ใจ ก่อน

วันที่ 22 วาระนี้ ต้องมีเลขสวยๆ ผู้หญิงปั่น สำเร็จ มากขึ้น

ตอนลงทะเบียนเป็นผู้หญิง ปั่นเสร็จส่งใบเชคพอยท์ มาเห็นชื่อตัวเองในตาราง เปลี่ยนเพศให้เป็นผช. ซะงั้นน :lol: :lol:
สนุกครบรส สำหรับทริปนี้ ขอบคุณผู้จัดค่ะ

ต้องขออภัยค่ะ
รบกวนทุกท่าน สาระอัน สำคัญที่ต้องใส่ในใบเช็คพ้อย
1.ใสรหัส ต้องจำ รหัส เลขที่ Entry No ด้วย นะค่ะ
2.ใส่สรรพนามแทนนาม ให้ชัดเจน นาย นาง นส. ดช. ดญ. ไม่ใช้คุณ นะค่ะ ภาษาอังกฤษก่อน ตามด้วยภาษาไทย ค่ะ
3.ใส่อายุท่าน ท้ายชื่อ (.....) ท่านอาจได้รับของที่ระลึก รางวัลของที่ระลึก จาก คณะทีมงาน
คนเหล็ก รางวัลหัวใจสู้โว้ย

4.ที่อยู่ ท่านที่จะส่งของที่ระลึกค่ะ ภาษาไทยก็ได้ค่ะ ภาษาอังกฤษ กลัวงง-ไม่ถึง

5. สังกัด ชมรม..................................
6. หมายเลข ACP ของชมรม ถ้ามี.....................

โพสต์ โดย jerri-Can » 27 พ.ย. 2013, 07:06

jerri-TCHA เขียน:
pm_rakang เขียน:

ต้องขออภัยค่ะ ขอทราบชื่อหน่อยค่ะ จะแก้ไขให้ค่ะ
รบกวนทุกท่าน สาระอัน สำคัญที่ต้องใส่ในใบเช็คพ้อย
1.ใสรหัส ต้องจำ รหัส เลขที่ Entry No ด้วย นะค่ะ
2.ใส่สรรพนามแทนนาม ให้ชัดเจน นาย นาง นส. ดช. ดญ. ไม่ใช้คุณ นะค่ะ ภาษาอังกฤษก่อน ตามด้วยภาษาไทย ค่ะ
3.ใส่อายุท่าน ท้ายชื่อ (.....) ท่านอาจได้รับของที่ระลึก รางวัลของที่ระลึก จาก คณะทีมงาน
คนเหล็ก รางวัลหัวใจสู้โว้ย

4.ที่อยู่ ท่านที่จะส่งของที่ระลึกค่ะ ภาษาไทยก็ได้ค่ะ ภาษาอังกฤษ กลัวงง-ไม่ถึง

5. สังกัด ชมรม..................................
6. หมายเลข ACP ของชมรม ถ้ามี.....................

โพสต์ โดย jerri-Can » 27 พ.ย. 2013, 07:32

การส่งรายงานการขึ้นทะเบียน ในนาม Audax Randonneurs Thailand
ในนาม ประเทศไทย
จริงๆแล้วไม่ซีเรียสเรื่องการใช้ระยะเวลา ชม. ปั่นสำเร็จ
แต่ก็อยากจะให้ รายงานโชว์ศักยภาพ ของ Randonneurs Thailand

รายงาน DATA SHEET ตัวเลขสวยๆ ส่งปารีส ฝรั่งเศส ในการขึ้นทะเบียน
TOP SPEEN ชาย AV 25 ใช้เวลา 8 ชม.
TOP SPEEN หญิง AV 22 ใช้เวลา 9 ชม.
เด็กอายุต่ำสุด 13 ปี AV .......ใช้เวลา.........ชม.
ผู้เฒ่า อาวุโสสูงสุด 85 ปี AV..(18)......ใช้เวลา 11 ชม.
จำนวนผู้เข้าร่วมทั้งหมด.......คน
จำนวนผู้ป่ั่นสำเร็จทั้งหมด......คน

ดังนั้น ชื่อของท่าน สถิติของท่าน เราจะรวมรวมเก็บไว้ให้ท่าน
เป็น ข้อมูลเป็นจริง การจดบันทึกสถิติ ประจำตัวท่านด้วย
เราจะเก็บรักษา ข้อมูลท่านให้ เพื่อใช้ในการรับรอง ในการแข่งขันระดับประเทศ ที่ประเทศฝรั่งเศส
แข่งขัน ทำลายสถิติ ไม่มีการจัดอันดับ ไม่มีรางวัลอันดับ มีแค่สอบผ่าน กับ ไม่ผ่าน

โพสต์ โดย jerri-Can » 27 พ.ย. 2013, 08:01

saanitn เขียน:เนื่องจากผมประสบอุบัติเหตุจากความประมาทของผมเอง ปั่นใกล้คันหน้าจนเกินไป ซึ่งวันนั้นหลังจากจักรยานล้มผมต้องรีบไปโรงพยาบาลซึ่งมีพี่ผู้ใจดีได้ขี่มอไซค์ผ่านมาและได้นำผมไปส่งโรงพยาบาล ก็เลยไม่ได้นำจักรยานไปด้วย ถ้าท่านใดทราบว่าจักรยานผมตอนนี้อยู่บริเวณไหนรบกวนแจ้งผมด้วยนะครับ ขอบคุณเป็นอย่างสูง
โทร 0814853546 อุ๊
รถผมเป็นรถโครโมลี่สีเหลืองทอง

เหตุการณ์การแบบนี้ ท่านอย่าพึ่งรีบนะค่ะ
ให้นำจักรยาน ไปที่จุดเช็ดพ้อยก่อน หรือโทร บอกคุณจือ โทร 082-683-1881 คนแรกดีกว่าค่ะ
จือมีเบอร์โทรตาม เตรียมพร้อม บริการรับคนเจ็บ รับรถจักรยาน

จุดเช็คพ้อยที่ 2 อำเภอ ผักไห่ มีรถท่าน ปลัด ธนากร คอยบริการ
จุดเช็คพ้อยที่ 3 มีรถ ตำรวจจักรยาน สภ.อ.พระนครศรีอยุธยา คอยบริการ

คิดว่าเพียงพอค่ะ
เหตุการณ์ในวันนั้น เขาฝากรถไว้กับร้านกล้วยแขก
แล้วคิดดูว่า ร้านไหน ก็ไม่รู้ ชี้เป้ายังไม่พิกัด ที่นึกภาพได้
คุณวรรณ คุณจือ ตามหาร้านกล้วยแขกจนเหนื่อย เป็นห่วงมากว่าจะหายด้วยซ้ำ
ดังนั้น แนะนำให้ว่า อยากฝากรถไว้กับใคร ที่ไหน ล็อคไว้กับต้นไม้ไว้ก่อนถ้าไม่อยาก รอรถเซอร์วิส มารับ
แล้วเกิดเหตุการณ์ ต้องขอบคุณ ที่เจ้าของเรื่องนำขึ้นกระทู้
ส่วนมาก เกิดจากการล้มระหว่าง การปั่น
เป็น กรณีศึกษา ที่ทุกท่าน โปรดตระหนัก และระมัดระวัง บางทีสาเหตุมันมาจากคนอื่นแท้ๆ
แต่เราโชคไม่ดี เป็นคนโดน น๊อค เสียงั้น

ตามสโลแกน "โปรด ระวังจักรยาน " อย่างแท้จริง

โพสต์ โดย San TOT & S.RAMA IV » 27 พ.ย. 2013, 10:37

เดี๋ยวลงทะเบียนด้วยครับ
สรุปทริปเก่า ๆ ประมวลไว้หน้า 1 แบบฉบับของ San TOT ตามลิงค์

viewtopic.php?f=56&t=589052

โพสต์ โดย เฮียฮ้อ36 » 27 พ.ย. 2013, 11:48

San TOT & S.RAMA IV เขียน:เดี๋ยวลงทะเบียนด้วยครับ

สวัสดีครับบบบบบบ :lol: :lol: :lol: :lol:
https://www.facebook.com/Audaxtraining
ชีวิตยืนยาว ต้องปั่นทางไกล

ทริปชวนปั่น
viewtopic.php?f=57&t=505078

โพสต์ โดย Audax Thailand » 27 พ.ย. 2013, 12:21

ข้อมูลสมาชิก ตอนนี้130ท่าน (ตอนนี้149ท่านหลังจากเปิดลงทะเบียนมาได้20ชั่วโมง)

แบ่งตามจำนวนจังหวัดได้ดังนี้

กรุงเทพมหานคร 70
สมุทรปราการ 6
ปทุมธานี 5
นนทบุรี 5
สมุทรสาคร 5
พระนครศรีอยุธยา 3
เชียงใหม่ 2
ชลบุรี 1
ชัยนาท 1
นครราชสีมา 1
นครศรีธรรมราช 1
สงขลา 1
สมุทรสงคราม 1
สิงห์บุรี 1
อุดรธานี 1
(ข้อมูลไม่ครบ 25 ท่าน กำลังรวบรวมเร็วๆนี้)

ชวนกันมาลงทะเบียนเยอะๆ แล้วพอมีเวลาว่างก็มาร่วมกิจกรรมกันนะครับ ฝันอยากเห็นเส้นทางสวยๆ ปั่นทางไกลปลอดภัยทั่วประเทศเยอะๆ ให้พวกเราได้ทรมานทัวร์กันตลอดปี

โพสต์ โดย น้ำน้อยหาดใหญ่ » 27 พ.ย. 2013, 16:03

พยายามหลายครั้งแล้ว สมัครไม่ได้สักที สงสัยไม่ให้สมัคร.......มีทางอื่นอีกมั๊ยครับ ปรี๊ดดดดดดดดดดดดดด.

โพสต์ โดย เฮียฮ้อ36 » 27 พ.ย. 2013, 17:22

น้ำน้อยหาดใหญ่ เขียน:พยายามหลายครั้งแล้ว สมัครไม่ได้สักที สงสัยไม่ให้สมัคร.......มีทางอื่นอีกมั๊ยครับ ปรี๊ดดดดดดดดดดดดดด.

ระบบ อาจกำลังทำรายการของท่านอื่นๆอยู่ คู่สายมันแน่นคับ ช่วงนี้ ครับ
ถ้้ากรอข้อมูลไม่ครบจะเป็นตัวแดง ไม่สามารถทำได้ทำ พยามอีกครั้ง คับ
https://www.facebook.com/Audaxtraining

ทริปชวนปั่น

โพสต์ โดย pm_rakang » 27 พ.ย. 2013, 17:29

ฐิติกานต์ จิรกิตติสุนทร สังกัดโอ๊ยจาน...จักรยาน
รบกวนเปลี่ยนเพศจากชายเป็นหญิงให้หน่อยค่ะ ขอบคุณค่ะ :)
แก้ไขล่าสุดโดย pm_rakang เมื่อ 27 พ.ย. 2013, 17:46, แก้ไขไปแล้ว 2 ครั้ง.

โพสต์ โดย เฮียฮ้อ36 » 27 พ.ย. 2013, 17:29

jerri-TCHA เขียน:รายงาน DATA SHEET ตัวเลขสวยๆ ส่งปารีส ฝรั่งเศส ในการขึ้นทะเบียน
TOP SPEEN ชาย AV 25 ใช้เวลา 8 ชม.
TOP SPEEN หญิง AV 22 ใช้เวลา 9 ชม.
เด็กอายุต่ำสุด 13 ปี AV .......ใช้เวลา.........ชม.
ผู้เฒ่า อาวุโสสูงสุด 85 ปี AV..(18)......ใช้เวลา 11 ชม.
จำนวนผู้เข้าร่วมทั้งหมด.......คน
จำนวนผู้ป่ั่นสำเร็จทั้งหมด......คน

ดังขอมูลข้างต้น
ขอเรียน
แจ้งข้อเท็จจริง มันเป็นไปไม่ได้นะครับ ห้ามทำตามโ้ดยขาด

มันคือหลุมพราง ของความพ่ายแพ้ นะครับ ควรทบทวนตำราพิชัยยุทธ กันเองนะครับ

ทริปชวนปั่น

โพสต์ โดย Audax Thailand » 27 พ.ย. 2013, 17:34

เฮียฮ้อ36 เขียน:
น้ำน้อยหาดใหญ่ เขียน:พยายามหลายครั้งแล้ว สมัครไม่ได้สักที สงสัยไม่ให้สมัคร.......มีทางอื่นอีกมั๊ยครับ ปรี๊ดดดดดดดดดดดดดด.

ระบบ อาจกำลังทำรายการของท่านอื่นๆอยู่ คู่สายมันแน่นคับ ช่วงนี้ ครับ
ถ้้ากรอข้อมูลไม่ครบจะเป็นตัวแดง ไม่สามารถทำได้ทำ พยามอีกครั้ง คับ

ไม่มีปัญหาเรื่องคู่สายแน่นครับ
ลงทะเบียนไม่ได้แปลว่ากรอกข้อมูลไม่ครบครับ ระบบมันจะแจ้งเองเป็นแถบแดงๆว่าช่องไหนไม่ได้กรอกข้อมูลครับ