สอบถามเส้นทาง จุดข้ามแดน และที่พักระหว่างทาง ไทย>ลาว

บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่

Re: สอบถามเส้นทาง จุดข้ามแดน และที่พักระหว่างทาง ไทย>ลาว

โพสต์ โดย MEKONG BIKE » 23 ก.ค. 2014, 20:24

ขอเก็บข้อมูลเอาไว้ใช้ในอนาคตครับ
MEKONG BIKE.

Re: สอบถามเส้นทาง จุดข้ามแดน และที่พักระหว่างทาง ไทย>ลาว

โพสต์ โดย naigod » 27 ส.ค. 2014, 17:19

:) :) ปักหมุดด้วยคน รวมกระทู้ดีๆ :) :)
...สัพเพ ธัมมา นาลัง อภินิเวสายะ.."ธรรมทั้งหลายทั้งปวงไม่ควรยึดมั่นถือมั่น"...
>>>--Bicycles for Sale--<<<...ชุมชนจักรยานมือสองบน google+
กบนอกกะลา : ธุรกิจรถจักรยานมือสองในประเทศไทย
FB : Thai2handbike

โพสต์ โดย pheachana » 27 ส.ค. 2014, 20:16

เก่งมาก รวบรวมไว้ทำให้ผมมีความอยากเที่ยว

โพสต์ โดย 737 » 27 ส.ค. 2014, 20:45

ขอบคุณครับ ดีมากๆครับท่านใดเจอเส้นทางหรือไปมาแล้วมีอะไรมาอัพเดท ให้เพื่อนๆในนี้ได้ทราบกัน เพื่อจะได้วางแผนกันถูก ครับ :D

โพสต์ โดย Jive » 08 ต.ค. 2014, 16:21

ว่าจะมาตอบกระทู้ให้ครับ แต่เห็นว่าคุณ tong66bkk คงอ่านกระทู้ผมไปแล้ว ขอเปลี่ยนเป็นอวยพรให้มีทริปของตัวเองไวๆนะครับ

โพสต์ โดย mr.cool » 08 ต.ค. 2014, 18:32

เริ่มโครงการ หาข้อมูล เผื่อมีโอกาส
"ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"

โพสต์ โดย Idin-mongkon » 09 ต.ค. 2014, 21:59

ปัก
"ไม่ได้ดีกว่าเพื่อน" "แค่ดีกว่าตัวเอง"

โพสต์ โดย tong66bkk » 11 พ.ย. 2014, 22:24

Jive เขียน:ว่าจะมาตอบกระทู้ให้ครับ แต่เห็นว่าคุณ tong66bkk คงอ่านกระทู้ผมไปแล้ว ขอเปลี่ยนเป็นอวยพรให้มีทริปของตัวเองไวๆนะครับ

สวัสดีครับ คุณJive
ว่างๆก็มาตอบ,ต่อเติ่มได้นะครับ ทริปขอพี่เป็นทริปแห่แรงบรรดาใจให้กับใครหลายๆคน รวมถึงผมผู้ที่อ่านกระทู้ของพี่ตั้งแต่ยังไม่มีจรักยานทรัวริ่งเลย อ..ฮา :D จริงๆครับ :D ผมว่าพี่คงมีรายละเอียดอีกเยอที่ยังเล่าไม่หมด หรือที่พึ่งจะนึกออก เล็กๆน้อยๆก็มีประโยชน์กับใครหลายคนอย่างที่เราคาดไม่ถึงนะครับ
อย่างเช่น ที่เล่าเรื่องยางแตกบ่อย เพราะเติมลมยางเยอเกินไป.... :shock: อันนี้ผมก็จำไวใช้ตลอดนะครับ และยางผมก็ยังไม่เคยแตกเลย อิๆ... :P
หรืออย่างกระทู้นี้เองก็ตาม ที่แรกผมแค่อยากใช้พื้นที ไว้เก็บข้อมูลส่วนตัวเมื่อต้นปี(คือผมเพิ่ง IN กะจักรยานนะครับ) อยากจะท้องเที่ยวแบบประหยัดนะครับ
แต่ปรากฏว่า มีผู้สนใจขึ้นมา ก็เป็นประโยชน์ไปซะอย่างนั้นละครับ
ตัวผมเอง ก็ไม่ได้เข้ามาดูกระทู้สักเท่าไหร.... :D (เพราะยังไม่เจออะไรมากนัก) เกือบปีที่ผ่านมาก็ขวนขวายหาเจ้าสองล้อมาทำทรัวริ่งได้คันหนึ่งแล้วครับ
ตอนนี้ ก็เริ่มจะออกทริปอ่อนๆได้แล้ว :D พร้อมกะปรับแต่รถไปตามปะษา หาข้อมูลไปเลื่อยละครับ

เรียนเชิญนะครับ ข้อมูลดีๆมีรายละเอียด พอที่จะให้มือใหม่มือเก่า ได้ครำหาทางกันไปได้สะดวกขึ้น เรียนเชิญนะครับ

โพสต์ โดย tong66bkk » 11 พ.ย. 2014, 22:50

mr.cool เขียน:เริ่มโครงการ หาข้อมูล เผื่อมีโอกาส

"มีโอกาสเสมอ ถ้ามีความหวัง" ใครสักคนกล่าวไว้
ผมและทีมงาน(ก็ผมคนเดียวนี่ละครับทีมงาน) :lol: จะเป็นกำลังใจให้อีกแรงครับ เห็นผลงานการบรรจงสร้างขอ mr.cool แล้วอึงไปเลยครับ XTR ทั้งชุด ขอบล้อเซรามิค และการปรับแต่ให้สะดวกในการใช้งานสุดๆไปเลย..กับรีโมทกันขโมยครับ แต่เรื่องเบาะbrooks กะไขมันควายนี้ผมไม่แน่ใจนะครับ อะฮาๆๆ ลอเล่นนะครับ :!:
อ่านมาถึงตรงนี้คงสงสัยว่าผมเป็นใคร ทำไมถึงรู้เรื่องไขมันควาย แทนไขปลาฬาลได้. จริงหรือเปล่าครับ mr.cool!!! คือวันนั้น ผมไปที่บ้านท่านครับ ผมคือคนที่เด็กที่สุด(หนุ่ม) หล่อที่สุด :lol: อันนี้ไม่ล้อเล่นนะครับ เรื่องจริง อิๆ ผมใส่เสื้อฮาวายสีขาวๆ ยืนอยู่ตรงกลางภาพนั่ละครับเด็กใหม่หัดปั่น....ขอเป็นกำลังใจให้เลยครับ "ทริปแรกของผม คือทริปปั่นไปเชรียร์เพื่อนลุง ที่เมืองสิงห์"ครับ ผมตั้งใจไปจากบ้านเลยครับ แต่ด้วยเหตุขัดข้องหลายประการเลยทำให้พวกเรามีเวลาน้อย แต่เห็นผลงานของmr.coolแล้วก็สบายใจครับ สุดยอดดดดดด.
แล้วพบกันครับ
แนบไฟล์
Surly LHT. คันนี้งามที่สุดเท่าที่ผมเคยเห็นมาเลยครับ

โพสต์ โดย พยอมดง » 12 พ.ย. 2014, 06:03

กระตุ้นต่อมความอยากให้คุกรุ่นขึ้นในห้วงอากาศ มาให้คะแนนครับ

โพสต์ โดย ครูหาด » 20 พ.ย. 2014, 18:30

ขออนุญาตเก็บข้อมูลครับ
HS 9 LMZ
ยังไม่ลอง รู้ได้ไงว่าทำไม่ได้

ภาพประจำตัวสมาชิก
oldhippie
นั่งทางในเอาครับ

โพสต์ โดย oldhippie » 23 พ.ย. 2014, 14:53

ผมมีแต่ข้อมูล ไทย - กัมพูชา - เวียดนาม แต่ไม่ค่อยสมบรูณ์เท่าไหร่ เส้นทางก็ประมาณนี้

รูปภาพ

รูปเครดิต login xdadev เวปพันทิปครับ