รีวิวติดเรทกับนักปั่นตีน อบต. ขอลองของเทพ dogma f8 vs. colnago v1r (พร้อมภาพปลากรอบ)

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

Moderator: Cycling B®y, spinbike, velocity

Re: รีวิวติดเรทกับนักปั่นตีน อบต. ขอลองของเทพ dogma f8 vs. colnago v1r (พร้อมภาพปลากรอบ)

โพสต์ โดย kitti001 » 13 พ.ย. 2016, 19:40

ขอบคุณที่รีวิว ให้อ่านครับ

รอติดตามผลงานครับ ชอบมั่กๆๆๆ

Re: รีวิวติดเรทกับนักปั่นตีน อบต. ขอลองของเทพ dogma f8 vs. colnago v1r (พร้อมภาพปลากรอบ)

โพสต์ โดย golfyhobby » 13 ธ.ค. 2016, 21:38

;) เฟรมตัวไหนที่ท่านจขกท.บอกว่าฟีลลิ่งใกล้เคียงกับ f8 แต่ราคาเบากว่านะครับ?

โพสต์ โดย ballbeing » 17 ก.ค. 2017, 14:31

คุณ golfyhobby ถามปีก่อนแต่ผมมาตอบกันข้ามปีเลยครับ ผมเองก็จำไมค่อยได้หละ เพราะลองมาเยอะจัด แต่ตอนนี้ผมไปถอย v1r ราคาดีมาหละ ซึ่งผมว่าขี่ได้ใกล้เคียง f8 เผลอๆจะเบากว่าด้วย ขึ้นเขาผมชอบกว่า f8 แน่นอน เดี๊ยวถ้าว่างจะมาชำแหละแบบละเอียดกันอีกสักที คือได้เห็น v2r limited ออกมา ทำให้ตอนนี้ v1r ราคาน่าซื้อมากๆ แล้วแบรนด์พระโคมันเป็นรถที่น่าเก็บครับ จะไปเก็บ c60 ก็ราคาเวอร์วังซะเหลือเกิน

โพสต์ โดย Pobrak » 25 ม.ค. 2018, 16:52

ขอบคุณมากครับ รีวิวดีจริง ๆ ตอนนี้ผมก็รอสอย V1r อยู่เลย
Twitter : @Pobrak