สุดยอดเฟรมอลูในใจคุณ ไห้โหวตมาหนึ่งตัว พร้อมสรรพคุณครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

Moderator: Cycling B®y, spinbike, velocity

Re: สุดยอดเฟรมอลูในใจคุณ ไห้โหวตมาหนึ่งตัว พร้อมสรรพคุณครับ

โพสต์ โดย ohmmmho » 31 ม.ค. 2010, 22:39

Cervelo S1 ด้วยคนครับ ถ้ามีงบเมื่อไรกด แน่นอน

Re: สุดยอดเฟรมอลูในใจคุณ ไห้โหวตมาหนึ่งตัว พร้อมสรรพคุณครับ

โพสต์ โดย น้องหมิว » 31 ม.ค. 2010, 22:42

เฟรมKleinค่ะ เพราะไม่มีใครเหมือนและไม่เหมือนใครแค่นั้น หนูไม่มีแต่น้าคนนั้นเค้าเก็บไว้หลายคันเพราะสาเหตุนี้ค่ะ ฟีลลิ่งไม่รู้ว่าพุ่งลื่นไหลแค่ไหน มันวัดที่ความรู้สึกจับต้องไม่ได้ แต่รู้อย่างเดียวว่าบางครั้งไปปั่นทริปไม่มีคัยเหมือน 555

โพสต์ โดย x ray » 31 ม.ค. 2010, 23:09

ohmmmho เขียน:Cervelo S1 ด้วยคนครับ ถ้ามีงบเมื่อไรกด แน่นอน

s1 เนี่ย จะเด่นทางราบ ยาวใช่ไหมครับ เวลาขึ้นเขาไม่รู้เป็นงัย ถ้าจะไต่เขาต้องเป็นเฟรม ทรง slope ไม่ใช่หรือครับ :mrgreen:

โดยส่วนตัวแล้วชอบตรงรูปลักษณ์ สวย เท่ห์ แต่ ถ้าจะประกอบ ไห้อะไหล่ชุดล้อที่คู่ควรแล้ว ต้องมีในกระเป๋า เฉียดๆ แสน เพราะเฉพาะเฟรมก็ 4x,xxx แว้วววว :mrgreen:

โพสต์ โดย GDB » 31 ม.ค. 2010, 23:19

x ray เขียน:
ohmmmho เขียน:Cervelo S1 ด้วยคนครับ ถ้ามีงบเมื่อไรกด แน่นอน

s1 เนี่ย จะเด่นทางราบ ยาวใช่ไหมครับ เวลาขึ้นเขาไม่รู้เป็นงัย ถ้าจะไต่เขาต้องเป็นเฟรม ทรง slope ไม่ใช่หรือครับ :mrgreen:

โดยส่วนตัวแล้วชอบตรงรูปลักษณ์ สวย เท่ห์ แต่ ถ้าจะประกอบ ไห้อะไหล่ชุดล้อที่คู่ควรแล้ว ต้องมีในกระเป๋า เฉียดๆ แสน เพราะเฉพาะเฟรมก็ 4x,xxx แว้วววว :mrgreen:

เคยใช้อยู่ ขึ้นเขายาวๆ ดอยสุเทพ ดอยอินทนนท์ ไม่มีปัณหาครับ เป็นเฟรมที่เเข็ง ยืนโยกมันส์จริงๆ
แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น อย่าลืมว่าขึ้นเขามันอยู่ที่เเรงด้วยนะครับ รถดีรถเบาขนาดไหนถ้าแรงไม่มีก็จบกัน
แก้ไขล่าสุดโดย GDB เมื่อ 31 ม.ค. 2010, 23:31, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.

โพสต์ โดย giro » 31 ม.ค. 2010, 23:22

เคยอ่านเจอครับ ฝรั่งเค้าโหวตกันเรียบร้อยแล้ว
Cervelo S1 (จริงๆเก่าแล้วเค้าโหวตให้ soloist ครับมิใช่ S1 แต่ก็อันเดียวกันนั่นแล)
C'dale ตัว... CADD 5 ล่ะมั้งครับไม่คุ้นเคยค่ายนี้นักแต่เค้าว่าสาวกนักแขงไครทีเรียมชอบกันมาก
ต่อมาก็ S-Works E5
ถ้าบ้านเราก็จะมี FG Lite จาก Bianchi มาแรงกว่าทั้งสามตัวครับ
และมีอีกตัวที่ไม่ค่อยได้เห็นแต่ก็เข้าทำเนี่ยบ LaPierre ครับ ตัว custom เลย

ทั้งหมดนี้เป็นเฟรมระดับโปรทั้งนั้นครับ ศักดิ์ศรีไม่น้อยกว่ากัน ตัวสุดท้ายที่แข่งแกรนด์ทัวร์คือ LaPieere ก่อนนั้นคือ Soloist(S1) และหลังจาก 928SLถูกพัฒนาเต็มที่ FG Lite ก็หลุดจากการเป็นอาวุธหนักก่อนเพื่อน(อย่างน่าเศร้า)
มาดู Alberto Contador ปั่นในไทยกัน

website www.cyclinghubthailand.com
facebook www.facebook.com/cyclinghubthailand

โพสต์ โดย maxmax » 01 ก.พ. 2010, 00:20

wanarat7777 เขียน:1885 อีกเสียงครับ อิอิ

เชียร์ 1885 แบบนี้ เจ้าของโพสข้างบนยิ้มแก้มตุ่ย เลย :lol: :lol:

ไม่ได้ยิ้มไรเร้ยย 1885 ก็งั้น ๆ ละครับ ไม่มีแรงก็ขี่ไม่รอด :? ที่ซื้อ เพราะช่วงนั้นมันมีขายนี่แหละ

ถ้าเป็นตอนนี้ไห้เลือกจริง ๆ ก็ บอกไม่ถูกว่าจะเอาตัวไหน ..ไม่โดนใจซักตัว .. สงสัยอยากลองเฟรมคาร์บอนกับ

เค้ามั่งแย้ววว :mrgreen: ว่าแต่เฟรมคาร์บอน ไม่มีแรงเนี่ย ขี่ดีมั้ยเนี่ย ... :roll: :?:

โพสต์ โดย kaewskb » 01 ก.พ. 2010, 00:38

ผมว่าCADD5ครับ

รูปภาพ
ผลิตและรับหุ้มเบาะหนังแท้ รถยนต์ ทุกชนิด ทั่วราชอาณาจักรครับ

โพสต์ โดย x ray » 01 ก.พ. 2010, 00:42

maxmax เขียน:
wanarat7777 เขียน:1885 อีกเสียงครับ อิอิ

เชียร์ 1885 แบบนี้ เจ้าของโพสข้างบนยิ้มแก้มตุ่ย เลย :lol: :lol:

ไม่ได้ยิ้มไรเร้ยย 1885 ก็งั้น ๆ ละครับ ไม่มีแรงก็ขี่ไม่รอด :? ที่ซื้อ เพราะช่วงนั้นมันมีขายนี่แหละ

ถ้าเป็นตอนนี้ไห้เลือกจริง ๆ ก็ บอกไม่ถูกว่าจะเอาตัวไหน ..ไม่โดนใจซักตัว .. สงสัยอยากลองเฟรมคาร์บอนกับ

เค้ามั่งแย้ววว :mrgreen: ว่าแต่เฟรมคาร์บอน ไม่มีแรงเนี่ย ขี่ดีมั้ยเนี่ย ... :roll: :?:

พี่ธีร์ โอเวอร์เทรนไปป่าว ป่านี้แล้วยังหลับไม่ลง ปั่นมาหนักๆ น่าจะนอนได้แล้วนา หรือตื่นเต้นจะได้ไปเขาท้อ เอ๊ยย เขาค้อ จนนอนไม่หลับเนี่ย :lol:

ผมไม่ได้คิดเปลี่ยนรถ หรอกครับ ตั้งกระทู้ เพราะได้แชร์กันเฉยๆนิ :mrgreen: หาม่ายเงินแสนกับเขา แต่อนาคต ต้องเปลี่ยนแน่ๆ เวลามันพังคาตรีน

นี่ก็ปล้ำขี่ไห้มากๆ อยู่จะได้พังไวๆ :lol: แต่สงสัยจริง ทำไมรถมันจึง หนักกว่าของป้อมเป็นโล สงสัยหนูเข้าไปอยู่ 7-8ตัวได้มั้งเนี่ย :? :?

โพสต์ โดย ไอ้หมูดำ » 01 ก.พ. 2010, 08:16

ผมใช้ตัวนี้อยู่ เฟรมหนัก 1.4 size52 สรรพคุณไม่รู้จะว่าไง แต่ดีกว่าหลายเฟรมที่ใช้มา
แนบไฟล์
I HATE 6.8 KG. LIGHT IS RIGHT ................. FUCI

โพสต์ โดย milk » 01 ก.พ. 2010, 11:14

ผมเลือก can caad 8 เพราะรูปเเบบดูเรียบๆ ไม่ค่อยมีส่วนเว้าส่วนโค้งมากนัก เหมาะกับคนสูงอายุอย่างผม

โพสต์ โดย maxmax » 01 ก.พ. 2010, 12:27

พี่ธีร์ โอเวอร์เทรนไปป่าว ป่านี้แล้วยังหลับไม่ลง ปั่นมาหนักๆ น่าจะนอนได้แล้วนา หรือตื่นเต้นจะได้ไปเขาท้อ เอ๊ยย เขาค้อ จนนอนไม่หลับเนี่ย :lol:

ผมไม่ได้คิดเปลี่ยนรถ หรอกครับ ตั้งกระทู้ เพราะได้แชร์กันเฉยๆนิ :mrgreen: หาม่ายเงินแสนกับเขา แต่อนาคต ต้องเปลี่ยนแน่ๆ เวลามันพังคาตรีน

นี่ก็ปล้ำขี่ไห้มากๆ อยู่จะได้พังไวๆ :lol: แต่สงสัยจริง ทำไมรถมันจึง หนักกว่าของป้อมเป็นโล สงสัยหนูเข้าไปอยู่ 7-8ตัวได้มั้งเนี่ย :? :?

ป่าว overtrain จ้า นักเลงเบียร์มาชวนไปนั่งดูบอล Arse เตะกับ Manu เพลินไปหน่อย เลยกลับมาซะดึกเลย (ดูครึ่งเดียวนะเนี่ย กลับมานายหัวที่บ้านชวนคุย รอเค้าอาบน้ำเสร็จ เลยดึกเลย ไม่เป็นไร คืนที่เขาสก หลับทั้งคืน :mrgreen:

เออ แต่รถเอสหนักจริงนะ ลองเอาขึ้นตาชั่งดู พี่ว่ามีสิบโลอะ trek 1.7 หนักสิบโลได้ไง เป็นฮงง :evil:

โพสต์ โดย T-KOM » 01 ก.พ. 2010, 18:14

Specialized
S-Works E5-Mario Cipollini Team Acqua & Sapone.

ชอบ Cipollini
เคยมี ขี่แล้วก็รู้สึกดีครับ
I AM "T-KOM"

โพสต์ โดย เสือแก่ » 01 ก.พ. 2010, 19:58

ผมขี่สลับกันตอนนี้ อยู่ 3 ตัว
1. E5
2.Giant Carbod Team
3.B-Freccia
( 2 ตัวแรกขี่มา 4-5 ปี เก็บไว้เพราะใจรัก)
ถ้าให้เลือกตัวเดียว เลือก E 5 รองลงมาGiant

E 5 งานเชื่อมและสีสวย,ราคายุติธรรม,ลงเขายาว ๆ ประหยัดแรงกว่า 2 ตัวหลัง
คนที่แรงน้อยและแก่ ๆ อย่างผม จะได้พักเหนื่อบ้าง ก็ตอนลงเขา ไม่ต้องอัดตาม อาศัยหมอบให้ลู่ลมหน่อยก็พอจะเกาะกลุ่มได้
ส่วน Giant TCR อลู เคยขี่ยังประทับใจ ราคาประหยัดด้วย
ส่วน B-FG นั้น อยากเก็บไว้เหมือนกัน แต่เห็นตัวใหม่เมื่อเร็ว ๆ นี้ รอยเชื่อมเฟรมแย่กว่าเฟรมรุ่นก่อน เฟรมระดับนี้ตะเข็บรอยเชื่อมยังสู้เฟรม MTB ระดับกลาง ๆ ไม่ได้เลย สงสัยใช้มือซ้ายเชื่อม
เลยขี่ B-FRECCIA ประหยัดกว่า รอยเชื่อมพอ ๆ กัน แก้ขัดไปก่อน(ดีอยู่อย่างเดียวขี่ยี่ห้อนี้เพื่อนเยอะดี)

โพสต์ โดย pOmz » 01 ก.พ. 2010, 20:16

ผมว่านะ ของจะดีหรือไม่นั้น อยู่ที่เราใช้มันเต็มประสิทธิภาพรึป่าว

แต่โดยเบื้องต้น ของมันต้องเตะตา ราคาโดนใจ แล้วถึงได้ไขว่คว้ามาครอง

ปล.แต่ผมก็ยังชอบ S1 อยู่ดี
เด็กดี .. ต้องใส่แว่น