ถามผู้ใช้หมอบสับถัง bridgestone RADAC

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

Moderator: Cycling B®y, spinbike, velocity

Re: ถามผู้ใช้หมอบสับถัง bridgestone RADAC

โพสต์ โดย วันชัย คำแพง » 01 เม.ย. 2019, 12:02

เห็นเขาว่าเหล็กใหล ทำไม่เราได้แค่40ต้นก็จาตายแล้วท่าจาต้องฝึกเพิ่ม55
แนบไฟล์

Re: ถามผู้ใช้หมอบสับถัง bridgestone RADAC

โพสต์ โดย ZXR » 20 เม.ย. 2019, 06:12

ทำรถให้เบาอย่างน้อย 8กิโลปลายๆ-9กิโลต้นๆ

ล้อคาร์บอนขอบ50ขึ้นไป นน.ล้อ1.5กิโลหรือเบากว่า

เซ็ทรถให้แฮนด์ต่ำที่สุด หลักอานสูง จับฮูดแล้วลำตัวและท่อนแขนขนานกับพื้น

ทำได้ก็ยืนพื้น 40-42 ได้ครับ

โพสต์ โดย วันชัย คำแพง » 20 เม.ย. 2019, 21:44

8 ปลายๆนี่นึกไม่ออกเลยว่าจะลดส่วนใหนบ้างถึงจะได้ อยากหาตะเกียบคาร์บอนอยู่แต่ไม่รู้หาทีใหนครับ
ส่วนแฮนด์มุด มันมุดก่วานี้ไม่ได้ครับ รอหาเสตมมุดๆอยู่เหมือนกัน
ล้อคาร์บอน 50 มีแล้วรอใส่อยู่ครับ
หลักอานก็ได้แค่นี้ครับตัวเตี้ยขาสั้นครับ ถ้าผมจะหาแผ่นรองคลิสมาเสริมเพื่อเพิ่มความยาวขา เพื่อปรับหลักอานอีกได้ใหมครับ
ขอบคุณครับที่แนะนำ

โพสต์ โดย kathi » 10 พ.ค. 2019, 16:03

สอบถามหน่อยครับ Radac ใช้ตีนผี suntour และเฟือง santour 6 speed อยู่ จะเปลี่ยนไปใช้เฟืองหลังของ shimano 6 speed ได้ไหมครับ