[BMC SLR02] รบกวนด้วยครับ เสือหมอบคันแรก งบ 40K-70K (เข้าสู่โหมดเซ็ตและปรับแต่ง)

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

Moderator: Cycling B®y, spinbike, velocity

Re: [BMC SLR02] รบกวนด้วยครับ เสือหมอบคันแรก งบ 40K-70K (เข้าสู่โหมดเซ็ตและปรับแต่ง)

โพสต์ โดย Topaniruth » 10 ม.ค. 2014, 21:33

สวยมากครับขาวดำ

Re: [BMC SLR02] รบกวนด้วยครับ เสือหมอบคันแรก งบ 40K-70K (เข้าสู่โหมดเซ็ตและปรับแต่ง)

โพสต์ โดย ข้าวหอม's Daddy » 11 ม.ค. 2014, 22:17

Avtomat-47 เขียน:
รูปภาพ

แนะนำเบาะ แมงมุม และ SLR ครับ ลดขาจานที่ 165mm ผมสูง 161cm ครับ S-H 65.5cm ครับ

ขอบคุณมากครับ :D ถ้าสะดวกผมรบกวนขอทราบข้อมูล inseam และความยาว stem องศาน่าจะ -17 หรือเปล่าครับ
The bicycle is the noblest invention of mankind. ~ William Saroyan Nobel prize winner

โพสต์ โดย jump_ai » 12 ม.ค. 2014, 22:16

ใช่ครับผม องศา -7,8,9 จะเชิดกว่านี้ครับผม
ซ้อม ซ้อม ซ้อม เเล้วก็ซ้อม สิงอยู่ที่สนามซ้อม

โพสต์ โดย Avtomat-47 » 14 ม.ค. 2014, 22:15

ข้าวหอม's Daddy เขียน:
Avtomat-47 เขียน:
รูปภาพ

แนะนำเบาะ แมงมุม และ SLR ครับ ลดขาจานที่ 165mm ผมสูง 161cm ครับ S-H 65.5cm ครับ

ขอบคุณมากครับ :D ถ้าสะดวกผมรบกวนขอทราบข้อมูล inseam และความยาว stem องศาน่าจะ -17 หรือเปล่าครับ

-17 ครับผม -12 จะขนานเฟรมครับ

โพสต์ โดย ข้าวหอม's Daddy » 14 ม.ค. 2014, 23:47

ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทั้งสองท่านครับ

วันนี้ได้รองเท้าคลีทมาลองแล้ว รู้สึกมันไม่สะดวกเอาซะเลย ใส่เดินก็เหมือนตัวตลก จะขึ้นเทรนเนอร์ก็ต้องระวังลื่น ดีอย่างเดียวคือปั่นมันส์มากครับ :lol:

รูปภาพ

หัดถอดคลีท ป๊อกๆๆ อยู่หลายทีก็ยังรู้สึกว่าถอดยาก (ปรับที่บันไดอ่อนสุดแล้ว) ถ้าปั่นบนถนนถ้าไม่ล้มเลยต้องถือว่าทำบุญมาดี แฟนแนะนำให้รีบไปทำประกันอุบัติเหตุซะ ไม่รู้ประชดหรืออะไร :lol:

รูปภาพ

ปรับตำแหน่งคลีทไปสามรอบแล้วก็ยังไม่ค่อยจะลงตัว ผมรู้สึกว่าองศาของเท้าหลังติดคลีทสำคัญมาก ถ้าไม่ลงตัวก็จะปั่นแบบไม่เป็นธรรมชาติมีโอกาสบาดเจ็บ คงต้องหาความรู้เพิ่มครับ
The bicycle is the noblest invention of mankind. ~ William Saroyan Nobel prize winner

โพสต์ โดย Plukkub » 11 ก.พ. 2014, 10:23

พึ่งได้มาเมื่อวานเหมือนกันคับ เจ้า slr02 กรุ๊ป 105 แต่อัพเปน อัลติก้าเลย 11s +กระโหลกเซลามิค จ๊อกกิ้ง โซ่ (ล้อzonda)
ก่อนหน้านี้ผมปั่น intenso อยู่คับ อาการ intenso คือ นุ่มๆ ไปเรื่อยๆ
แต่พอมาจับ slr02 คนละอารมเลยคับ พุ่งเเข็งดิบๆหน่อย รวมๆแล้วผมรักเลยอะคับ 8-) :lol:
082 4969893 ปลั๊ก

[BMC SLR02] รบกวนด้วยครับ เสือหมอบคันแรก งบ 40K-70K (เข้าสู่โหมดเซ็ตและปรับแต่ง)

โพสต์ โดย anubusvio » 24 ส.ค. 2014, 10:55

ผมเหมือนกับจขกท. เลยในการเลือกรถ ตอนแรกก็sempe pro Ridley Noah rs trek 5.x ไปมาๆดูได้bmc อย่างงงๆ ตอนนั้นดเจ้า tmr02 105 ไว้แต่ของหมดเหลือแต่ultaga แต่ไม่ชอบสี เลือกอยู่สองสามเดือนไปจบที่ตัวนีเหมือนกับจขกทเปะๆ
ใช้ slr02 มาเดือนกว่าชอบมากเกาะถนนไม่ค่อนสะเทือนขี่ไกลๆก็ไม่ล้า ยืนโยกก็ขึ้นไวกระโหลกแข็งมาก
แร็กsaris ผมใช้อยู่มันสวยดีติดรถได้หลายคันผมสลับไปมาอยู่แต่มันค่อยข้างยุ่งอยากเวลาประกอบ
รูปภาพ
อิอิอยากโชว์มีอะไรถามกันได้ครัช

Sent from my iPad using Tapatalk

โพสต์ โดย 9Jan » 28 ธ.ค. 2014, 08:14

หลงรักกกกเลยครับ ...
รูปภาพ
นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์
สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา ...