****** Power Watt meter สาระ น่ารู้ ******

บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS

Moderator: seven@klein, Cycling B®y, เสือ Spectrum, tntm, seven@klein, Cycling B®y, เสือ Spectrum, tntm

Re: ****** Power Watt meter สาระ น่ารู้ ******

โพสต์ โดย nuRBS » 07 เม.ย. 2012, 06:37

โต้งหลังอนามัย เขียน:ขอเข้ามาศึกษา
และคงเป็นผู้ฟังที่ดีอย่างเดียวคับ
ขอบคุณทุกท่านที่ให้ความรู้คับ... :mrgreen:

คุณโต้งครับ ขอเปลี่ยนเป็นฟังแล้ว สงสัยถามดีกว่าดีครับ เพราะเรื่องนี้เป็นเรื่องใหม่สำหรับพวกเรา น่าจะเรียนรู้ด้วยกัน เผื่อคนที่สงสัยแล้วไม่กล้าถามจะได้ประโยชน์ไปด้วยนะครับ :D เช่น ผมอยากรู้ว่า ตอนทำค่าFTP ต้องมีวิธีการทำยังไงเตรียมตัวยังไง สำหรับการทดสอบ ใครรู้ช่วยตอบที??
Venge S-WORK Project black

Re: ****** Power Watt meter สาระ น่ารู้ ******

โพสต์ โดย haow » 07 เม.ย. 2012, 15:05

รู้ FTP แล้วอยากซ้อมเบส3เดือน หาตารางได้จากไหนครับพ่ีๆ

โพสต์ โดย nuRBS » 07 เม.ย. 2012, 20:03

haow เขียน:รู้ FTP แล้วอยากซ้อมเบส3เดือน หาตารางได้จากไหนครับพ่ีๆ

ใครอยากกินก๋วยเตี๋ยวแพะตุ๋นฟรี รีบเข้ามาบอกหน่อยเด้อ :lol:

โพสต์ โดย haow » 08 เม.ย. 2012, 01:18

nuRBS เขียน:
haow เขียน:รู้ FTP แล้วอยากซ้อมเบส3เดือน หาตารางได้จากไหนครับพ่ีๆ

ใครอยากกินก๋วยเตี๋ยวแพะตุ๋นฟรี รีบเข้ามาบอกหน่อยเด้อ :lol:

:lol: :lol: :lol: เอาจริงนะพ่ี :lol: :lol: :lol:

โพสต์ โดย lucifer » 08 เม.ย. 2012, 09:15

ไม่ได้แซวนะ แต่จริงใจ ฮ่า ฮ่า
จัดได้จากเล่มข้างล่างนี่เลยครับ
ถ้าเดินหาในเมืองไทยไม่พบ ก็สั่งจาก Amazon ได้เลย ประมาณไม่เกิน 14วันได้หนังสือมาอ่านแล้ว
แนบไฟล์
ถ้าอ่อนซ้อม อ่อนทักษะ ก็จะพบว่าจักรยานคันไหนๆก็ไม่แตกต่างกันหรอก เพราะปั่นไม่ไปเหมือนๆกัน และบังคับควบคุมได้ห่วยพอๆกัน

โพสต์ โดย Gymie » 08 เม.ย. 2012, 09:26

lucifer เขียน:ไม่ได้แซวนะ แต่จริงใจ ฮ่า ฮ่า
จัดได้จากเล่มข้างล่างนี่เลยครับ
ถ้าเดินหาในเมืองไทยไม่พบ ก็สั่งจาก Amazon ได้เลย ประมาณไม่เกิน 14วันได้หนังสือมาอ่านแล้ว
lucifer เขียน:ไม่ได้แซวนะ แต่จริงใจ ฮ่า ฮ่า

ที่ร้านคิโนฯเอ็มโพเรียมมีขายเล่ม700กว่ามั้งครับผมซื้อเมื่อปีที่แล้ว เดินผ่านก็ยังเห็นอยู่
haow เขียน:

:lol: :lol: :lol: เอาจริงนะพ่ี :lol: :lol: :lol:

อยากกินเตี๋ยว แต่มะมีความรู้ คงต้องจ่ายเหมี่ยนเดิม
แนะนำให้ซื้ออีกเล่มวางอยู่ใกล้ๆกัน training bible ของ joe friel อันนี้ดีมากๆเริ่มตั้งแต่ base Training วางตารางซ้อม จนไปถึงโปรเลย
เอามาประยุกต์ใช้กับpowermeter ก็พอได้ แถมอ่านเข้าใจง่าย ส่วนเล่มของhunter allenมันคล้ายๆคู่มือการใช้wko ยังไงไม่รู้ สงสัยอยากให้ซื้อคอร์ดกับเค้ามากกว่า
aky

โพสต์ โดย haow » 08 เม.ย. 2012, 13:21

ขอบคุณคุณหมอลู กับพ่ีจิมมากๆครับ จะได้เริ่มซักที พ่ีจิมถ้ามาท่ีร้านอย่าลืมทักผมนะครับ วันก่อนเจอกันพ่ีใส่โม่งผมยังไม่เห็นหน้าพี่เลยอะครับ :P

โพสต์ โดย lucifer » 08 เม.ย. 2012, 21:22

จริงๆหนังสือเล่มที่พูดถึงนี่ ในedition 2 เขาบอกว่าเขาเพิ่มส่วนของ appendix 2 ขึ้นมา หลายหน้า จากeditionแรก แล้วมันก็คือ คอร์สสำหรับฝึกเป็นรายสัปดาห์เลยครับ :mrgreen: ผมว่าตรงนี้น่าจะให้ประโยชน์และความเหนื่อยให้คุ้มเงินได้ครับ
ถ้าอ่อนซ้อม อ่อนทักษะ ก็จะพบว่าจักรยานคันไหนๆก็ไม่แตกต่างกันหรอก เพราะปั่นไม่ไปเหมือนๆกัน และบังคับควบคุมได้ห่วยพอๆกัน

โพสต์ โดย Gymie » 08 เม.ย. 2012, 21:29

ฟังแล้วอยากได้หน้าที่เพิ่มขึ้มมาในทันที ถ้ามีโอกาสจะขออนุญาติทำสำเนาในส่วนที่เพิ่มนะครับ ครั้นจะซื้อใหม่ทั้งเล่มก็เสียดาย :mrgreen:

โพสต์ โดย lucifer » 08 เม.ย. 2012, 21:48

:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: มีโอกาสน่าจะทำสำเนาไปฝากไว้ให้เสี่ยนุได้นะครับ ผมเองยังอ่านไม่จบเล่มเลย ปวดหัวพอๆกับอ่าน Lord of The Ring ภาคภาษาไทยจริงๆ กว่าจะอ่านจบ 3เล่มได้ ทำใจอยู่ตั้งนาน :lol:

โพสต์ โดย mrToo » 09 เม.ย. 2012, 22:25

เมื่อเหล่าทวยเทพมารวมตัวกัน :ugeek:
มีอะไรแปลกๆมาเรื่อยเลย
....คงต้องมีของเล่นเพิ่มอีกแหล่ววว:mrgreen: :mrgreen:
ขอบคุณความรู้จากทุกท่านครับ :D
เราเป็นพวกเดียวกัน........:D :D

โพสต์ โดย น่องนิ่ม » 09 เม.ย. 2012, 22:33

GDB เขียน:อยากรู้ น้ำหนัก กับ FTP ของพี่ๆจังครับ :D

เอ๊ย!!!!มันเป็นฟามลับทางราชการนะน้อง :lol:มาซะดีๆมาแชร์ข้อมูลเทคนิคให้เพื่อนๆฟังจะได้มีความเข้าใจที่ถูกต้อง ไม่ต้องถูกหลอก เราก็เทพประจำเชียงใหม่เหมือนกัน แล้วเดี๋ยววันไหนเจอกันจะเอาความลับไอ้พวกนี้ไปบอกว่ามันขี่กันที่เท่าไหร่ :lol: :lol: ตอนนี้หัวหน้าสำนักพี่ไม่อยู่เดี๋ยวแอบบอก :lol:

มี file ข้อมูลของ GDB อยู่เยอะเลย เอาลง WKO+ ได้เลย อยากได้ PM มานะ (ราคาหลังไมค์) :lol: :lol:
!!! บุกเข้าไป บุกเข้าไป ๆ ๆ บุกเข้าปายยยยย !!!

โพสต์ โดย nuRBS » 10 เม.ย. 2012, 21:41

น่องนิ่ม เขียน:
GDB เขียน:อยากรู้ น้ำหนัก กับ FTP ของพี่ๆจังครับ :D

เอ๊ย!!!!มันเป็นฟามลับทางราชการนะน้อง :lol:มาซะดีๆมาแชร์ข้อมูลเทคนิคให้เพื่อนๆฟังจะได้มีความเข้าใจที่ถูกต้อง ไม่ต้องถูกหลอก เราก็เทพประจำเชียงใหม่เหมือนกัน แล้วเดี๋ยววันไหนเจอกันจะเอาความลับไอ้พวกนี้ไปบอกว่ามันขี่กันที่เท่าไหร่ :lol: :lol: ตอนนี้หัวหน้าสำนักพี่ไม่อยู่เดี๋ยวแอบบอก :lol:

มี file ข้อมูลของ GDB อยู่เยอะเลย เอาลง WKO+ ได้เลย อยากได้ PM มานะ (ราคาหลังไมค์) :lol: :lol:

มีโปรโมชั่นทดลองเปิดข้อมูลให้ชมฟรี ดูหน่อยมั๊ย เอาแบบแพลมๆๆนะ :lol:

โพสต์ โดย Steve » 11 เม.ย. 2012, 12:31

GDB เค้ามีเคล็ดลับเยอะครับ ปั่นท่าไหน จับบน จับล่าง และถ้ามาพร้อมกับ Tommo นะ รับรองฮ่าน้ำไหล :lol: