แวะมาบอกราคาไฟที่เค้าขายๆกันอยู่ พูดคุยกันเรื่องไฟและฮาๆเฮๆ

Re: แวะมาบอกราคาไฟที่เค้าขายๆกันอยู่

โพสต์ โดย NIGHTRIDER30K » 25 พ.ย. 2009, 14:29

ตอนนี้รถอยู่ในสภาพไฟไม่ครบคะ เอาไปเปลี่ยนยางจาก2.1เป็น1.5และล้างอัดฉีดมาเลยแกะออกหมด สงสารช่าง รถมันแต่งแบบเรารับได้คนเดียวคนอื่นเห็นส่ายหัวกันหมด หนักมากๆด้วยอีกต่างหาก หนักจนล้อดุ้งต้องให้ช่างดัดซี่ล้อ แล้วก็ถือโอกาสแต่งใหม่เลย.......แกะออกจนเหลือแค่10ดวง พอออกไปวิ่งได้ เดี๋ยวเสาร์อาทิตย์ว่างคงจะมีโอกาสแปะไฟกลับ มีรูปเคยถ่ายไว้เดี๋ยวไปหาก่อน แต่ใครชอบรถเบาๆเห็นแล้วคงจะตกกะใจ ฮิฮิ .....มันหนักจนโจรส่ายหัว ....ยกไม่ไหว!!!!
เป็นอะไรก็ไม่สู้ ...เป็นตัวของตัวเอง

viewtopic.php?f=56&t=147635
ขาอ่อนลั๊นลา..ปั่นไปกินไปนะจ๊ะ

กระทู้คนมีไฟ
http://thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=59&t=125203
มีอะไรดีๆซ่อนไว้มากมายจ๊ะ

ภาพประจำตัวสมาชิก
rak monthon2
โทร โทรโทร ไม่ติดอย่าโทร

Re: แวะมาบอกราคาไฟที่เค้าขายๆกันอยู่

โพสต์ โดย rak monthon2 » 25 พ.ย. 2009, 14:36

NIGHTRIDER30K เขียน:ติดหมดจากรถจักรยานก็กลายเป็นรถไฟไงค้า ......อันนี้ต้องถามคนเคยเห็นเพราะปั่นทุกวัน น่าจะมีคนเคยเห็นบ้างน้อ อย่างน้อยก็ชมรมพี่เสือหน้ากทมเห็นบ่อยๆ ปั่นผ่านทุกวัน .....!!!!

เด๋วคงได้เห็นสักวัน หากปั่นผ่านหน้ากทม.บ่อยๆ เพราะผมทำงานใกล้ๆคลองหลอด แต่....เอ...หรือว่า...กทม.ดินแดง.... :lol: :lol: :lol:
ความพอดีอยู่ตรงไหน : หากเรารู้จักคำว่าพอ มันก็จะเป็นสิ่งที่ดี
มีคนกล่าวไว้ว่า หากท่าน วิ่งได้ไม่เร็วเท่ากับกระต่าย ก็ขอให้ท่าน จงขยันเดินให้ได้อย่างเต่า

ภาพประจำตัวสมาชิก
JADE555
WLM
อยากรู้ให้โทรมาถาม (- -")

โพสต์ โดย JADE555 » 25 พ.ย. 2009, 14:40

TIGERSTAR เขียน:ไฟหน้า-ท้ายLA -----450.-----คุ้มราคามาก 5*****ดาวซะ
ตามหาอยู่ หาซื้อที่ไหนครับ ผมอยู่ราชดำริ ที่ไหนใกล้ๆ

ซื้อร้าน LA :lol: :lol: :lol:

ผมก็ใช้อยู่ สวย สว่าง หักง่าย แต่เอากาวช้างติดแล้ว+ลนไฟไปนิดหน่อย ก็ไม่หักอีกเลย :mrgreen:

และข้อดีคือ ไม่มีสายรัดให้มาเกะกะขาเหมือนแคทอาย ของผม เอาแคทอายไปใส่หมอบแล้ว
เพราะขี่ mtb ต้องโยกตัวไปหน้าหลัง ทำให้ขาโดนสายรัดจนทำให้ไฟเบี้ยวบ่อยๆ

ไฟ LA ถ้าขึ่ลุยๆเจอน้ำเยอะๆ ปั่นเสร็จ ก็ถอดออกมาเป่าข้างในมันหน่อย น้ำเข้าง่ายเกิ๊นนน
ปั่นต่อไป จนกว่าตูดจะไหม้เป็นเถ้าถ่าน CARBON ASS TEAM

เฟรมบุบกลาง ยางก็แบน แฮนด์ก็หลุด
โซ่สะดุด ล้อสะบัด เฟืองก็แหลม
ยางนอกโล้น ขอบล้อแตก ยางในแพลม
สนิมแจม ลูกปืนร้าว รองเท้าพัง!!

โพสต์ โดย NIGHTRIDER30K » 25 พ.ย. 2009, 14:47

TIGERSTAR เขียน:ไฟหน้า-ท้ายLA -----450.-----คุ้มราคามาก 5*****ดาวซะ
ตามหาอยู่ หาซื้อที่ไหนครับ ผมอยู่ราชดำริ ที่ไหนใกล้ๆ

ขี่มาวรจักรนะคะ ผ่านรพ.กลางมามี1ร้านขวามือติดกับร้านประดับยนต์มอเตอร์ไซค์ ไม่ถูกใจให้เลยไปอีกนิดผ่านตึกศรีวรจักรซ้ายมือมีร้านMERIDAไม่ใช่ แต่ร้านที่ติดกันเป็นร้าน2ห้องมีLA TURBOและจักรยานบ้านๆ ร้านนั้นใช่เลย ชัวร์ป๊าบ
แนบไฟล์
LA LIGHT.jpg
แก้ไขล่าสุดโดย NIGHTRIDER30K เมื่อ 27 ธ.ค. 2009, 15:14, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
เป็นอะไรก็ไม่สู้ ...เป็นตัวของตัวเอง

ขาอ่อนลั๊นลา..ปั่นไปกินไปนะจ๊ะ

http://thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=59&t=125203

โพสต์ โดย NIGHTRIDER30K » 25 พ.ย. 2009, 14:55

JADE555 เขียน:

ซื้อร้าน LA :lol: :lol: :lol:

ผมก็ใช้อยู่ สวย สว่าง หักง่าย แต่เอากาวช้างติดแล้ว+ลนไฟไปนิดหน่อย ก็ไม่หักอีกเลย :mrgreen:

และข้อดีคือ ไม่มีสายรัดให้มาเกะกะขาเหมือนแคทอาย ของผม เอาแคทอายไปใส่หมอบแล้ว
เพราะขี่ mtb ต้องโยกตัวไปหน้าหลัง ทำให้ขาโดนสายรัดจนทำให้ไฟเบี้ยวบ่อยๆ

ไฟ LA ถ้าขึ่ลุยๆเจอน้ำเยอะๆ ปั่นเสร็จ ก็ถอดออกมาเป่าข้างในมันหน่อย น้ำเข้าง่ายเกิ๊นนน

ขอบคุณพี่JADE555ที่แนะนำและอธิบายเรื่องแปลงไฟ12Vเมื่อวานนี้นะคะ แจ่มชัดมากกกกกกคะ

โพสต์ โดย อ่อนล้า » 25 พ.ย. 2009, 15:01

น่าจะเคยเห็นรถในเวปแล้วละ....คงเป็นคันเดียวกัน....เจ้าแห่งไฟ.....รถไฟฟ้ามาหานะเธอ.....

โพสต์ โดย pear » 25 พ.ย. 2009, 15:10

ขอบคุณครับ
"นิพพานัง ปรมัง สุขขัง" แปลว่า "นิพพานเป็นสุขอย่างยิ่ง"
"นิพพานัง ปรมัง สุญญัง" แปลว่า "นิพพานเป็นธรรมอันว่างอย่างยิ่ง"
หมายความว่า "สูญจากกิเลส"

โพสต์ โดย Fisherman41 » 25 พ.ย. 2009, 15:13

NIGHTRIDER30K เขียน:
Fisherman41 เขียน:ขอบคุณหลายๆครับ
ซื้อตามตลาดนัด ผ่านๆไปก็ซื้อละครับ ใส่นาฬิกาบ้าง ไฟเล็กๆบ้าง

แต่เอ...ร้านอุปกรณ์นาฬิกาแยกSABเจริญกรุง นี่อยู่ใกล้อะไรเด่นๆครับ เป็นร้านค้า หรือแผงข้างถนนครับ :mrgreen
:

ติดกับก๋วยเตี๋ยวลูกชิ้นปลานะคะ เป็นร้านกระจกห้องเล็กๆ ฝั่งตรงข้ามร้านหัวมุมเป็นโรงพิมพ์หนังสือพิมพ์จีน ซิน เซีย เยีวะ เปัาคะ หาไม่ยากมาแล้วถามคนแถวนั้นได้ เป็นร้านขายส่งอุปกรณ์ซ่อมบำรุงนาฬิกาที่ช่างนาฬิกาต้องมาซื้อ มีไม่กี่ร้าน เจ้าของใจดี

ชี้เป้าชัดเจน อย่างนี้หาไม่ยากครับ เจอกันแน่ร้านนี้
ขอบคุณหลายครับ :lol:
Bike EVERYDAY

The only EZ day was YESTERDAY!

โพสต์ โดย BoyMTB » 25 พ.ย. 2009, 15:19

อ่อนล้า เขียน:น่าจะเคยเห็นรถในเวปแล้วละ....คงเป็นคันเดียวกัน....เจ้าแห่งไฟ.....รถไฟฟ้ามาหานะเธอ.....

ตามนั้นครับ รถไฟฟ้ามหานะเธอแหละครับ .....
สินค้า
Park Tool,Hope, Buff ,Shimano, Topeak,
Line @ BoyMTB

โพสต์ โดย newcomer » 25 พ.ย. 2009, 15:51

ขอที่อยู่หรือร้านที่ขายไฟในคลองถมหน่อยครับผมไปเดินไม่เคยเจอเลย :cry:

บอกเวลาที่ขายให้ด้วยยิ่งดีเลยครับ เพราะว่ามีกลางวันกับกลางคืน(วันเสาร์)

ถ้าโพสไม่ได้ยังไง PM ให้หน่อยก็ได้ครับขอบคุณมากๆเลยครับ
คนโสดก็เหมือนโลกตอนกลางวัน มองไม่เห็นพระจันทร์แต่ไม่ใช่ ไม่มี

โพสต์ โดย Rendezvous » 25 พ.ย. 2009, 16:20

ขอบคุณครับ :mrgreen:
AIRBUS A-319/320 Toulouse

อากาเส ยนฺติ อิทธิยา

โพสต์ โดย NIGHTRIDER30K » 25 พ.ย. 2009, 16:54

newcomer เขียน:ขอที่อยู่หรือร้านที่ขายไฟในคลองถมหน่อยครับผมไปเดินไม่เคยเจอเลย :cry:

บอกเวลาที่ขายให้ด้วยยิ่งดีเลยครับ เพราะว่ามีกลางวันกับกลางคืน(วันเสาร์)

ถ้าโพสไม่ได้ยังไง PM ให้หน่อยก็ได้ครับขอบคุณมากๆเลยครับ

"ไฟจีน"คลองถมเซ็นเตอร์ ใกล้KFC เลขที่ E22-6 เบอร์โทร 087 985 0051 / 081 420 2489 / 081 372 9575 นะคะไม่รู้ชื่อเจ้าของมีแต่เบอร์เค้าให้นามบัตรมาคะ ต่อจากร้านนี้ร้านใกล้กันก็มีอีก2-3ร้่าน มาวันเสาร์ก็ถึงเที่นงคืน วันธรรมดา5.30-6โมงก็เก็บกันหมดแล้วคะ

ส่วนไฟไม่จีน(CATEYE , SMART LIGHT, Q-LIGHT, LA, INFINI ก็เดินอ้อมไปร้านจักรยานแถวรพ.กลางและวรจักรนะคะ ราคาคุยถูกใจลดได้!!!!!
แนบไฟล์
แก้ไขล่าสุดโดย NIGHTRIDER30K เมื่อ 05 ม.ค. 2010, 16:56, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.

โพสต์ โดย kniven » 25 พ.ย. 2009, 17:39

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

โพสต์ โดย BoyMTB » 25 พ.ย. 2009, 18:21

Cateye Torpido พี่ซื้อที่ไหนถูกบ้างครับ ราคาเท่าไหร่ ผมเห็นราคาในนี้ พอ ๆ กับ Probike เลย
สินค้า
Park Tool,Hope, Buff ,Shimano, Topeak,
Line @ BoyMTB