แวะมาบอกราคาไฟที่เค้าขายๆกันอยู่ พูดคุยกันเรื่องไฟและฮาๆเฮๆ

Re: แวะมาบอกราคาไฟที่เค้าขายๆกันอยู่

โพสต์ โดย NIGHTRIDER30K » 26 พ.ย. 2009, 22:01

martie เขียน:สวัสดีครับพี่....
ขอโทดด้วยผมจำไม่ได้แล้วอ่ะ

เราเคยเจอกัน2ครั้ง
ครั้งแรกที่วรจักร ตอนพี่ไปเปลี่ยนบันไดรถคันเล็กๆอ่ะคับ
อีกครั้ง ตอนไปขี่แถวๆราชดำเนิน
จำได้ว่าพี่จะขี่กับเพื่อนอีกคนนึง รถพี่สว่างเห็นแต่ไกลเลยครับ

ใช่แล้ว พี่จำได้อยู่แล้ว ครั้งแรกที่ร้านฮั้วพี่เปลี่ยนบันไดรถพับอยู่ ตอนบ่ายๆ ......ครั้งที่สองเจอกันที่ราชดำเนินไง น้องกำลังจะไปหาเพื่อนที่ธรรมศาสตร์ ตอนนั้นเกือบ2ทุ่มใช่ไหม๊นะ ...เป็นยังไงไม่เห็นเจอกันโดยบังเอิญอีกเลยเนอะ .......เจอกันก็เรียกนะหนู
เป็นอะไรก็ไม่สู้ ...เป็นตัวของตัวเอง

viewtopic.php?f=56&t=147635
ขาอ่อนลั๊นลา..ปั่นไปกินไปนะจ๊ะ

กระทู้คนมีไฟ
http://thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=59&t=125203
มีอะไรดีๆซ่อนไว้มากมายจ๊ะ

ภาพประจำตัวสมาชิก
JADE555
WLM
อยากรู้ให้โทรมาถาม (- -")

Re: แวะมาบอกราคาไฟที่เค้าขายๆกันอยู่

โพสต์ โดย JADE555 » 26 พ.ย. 2009, 22:59

เลยกลายเป็นชื่อมนุษย์ไฟไปซะแล้ว :shock:
ปั่นต่อไป จนกว่าตูดจะไหม้เป็นเถ้าถ่าน CARBON ASS TEAM

เฟรมบุบกลาง ยางก็แบน แฮนด์ก็หลุด
โซ่สะดุด ล้อสะบัด เฟืองก็แหลม
ยางนอกโล้น ขอบล้อแตก ยางในแพลม
สนิมแจม ลูกปืนร้าว รองเท้าพัง!!

โพสต์ โดย panapromsen » 27 พ.ย. 2009, 00:50

กระทู้ความรู้ :o สุดยอด แฟนพันแท้ :mrgreen:
ยิ่งมีรูปภาพประกอบละแจ่มเลย :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
อายครูไม่รู้วิชา อายภรรยาไม่มีบุตร
ได้ครูเป็นภรรยา ได้ทั้งวิชาได้ทั้งบุตร

โพสต์ โดย NIGHTRIDER30K » 27 พ.ย. 2009, 10:08

เป้พร้อมปั่น สว่างไสวสุดๆ ......คู่กรณีมี3แบบ 1เมาจัดๆ 2ตาบอด 3หลับใน
แนบไฟล์
BAG WITH LIGHT.jpg
เป็นอะไรก็ไม่สู้ ...เป็นตัวของตัวเอง

ขาอ่อนลั๊นลา..ปั่นไปกินไปนะจ๊ะ

http://thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=59&t=125203

โพสต์ โดย NIGHTRIDER30K » 27 พ.ย. 2009, 10:19

ไฟทั้งหมดที่มีชอบมากที่สุดต้อง2ตัวนี้ เอาอะไรมาแรกก็ไม่ยอม INOVA 24/7 ใช้ถ่านชาร์ตCR123A 3.6V สุดคุ้มสุดประหยัดไฟ8เสต็บ มีหลอดขาว แดง เหลือง หลอดรับประกันตลอดชีพ สว่างมากเห็นไกลเป็นกิโล................บรรยายไม่ถูก รู้แต่ว่าโดนมากๆๆๆๆๆๆ ใช้ได้ทุกลักษณะกิจกรรม จักรยาน ท่องเที่ยว แค๊มปิ้ง
แนบไฟล์

โพสต์ โดย devil_shado » 27 พ.ย. 2009, 10:24

NIGHTRIDER30K เขียน:เป้พร้อมปั่น สว่างไสวสุดๆ ......คู่กรณีมี3แบบ 1เมาจัดๆ 2ตาบอด 3หลับใน

จอดติดไฟแดงตอนกลางคืนคงจะเหมือนไฟแดงน่าดูเรย เนอะ

:mrgreen:

โพสต์ โดย NIGHTRIDER30K » 27 พ.ย. 2009, 10:29

ไฟหน้าที่สวยที่สุดเท่าที่เคยเห็น BLACKBURN QUADRANT ใช้ถ่านชาร์ตeneloop อยู่ได้เกือบ4เดือนเต็มๆ เจ๋งมากๆๆๆ .....ส่วนไฟท้าย BLACKBURN MAR3.0 7หลอด สวยเท่ห์ ซีลกันน้ำสุดยอด แต่มีข้อเสียคือเปลี่ยนถ่านยาก ต้องไขน๊อต ....มีไฟสีเหลืองด้านข้าง2หลอด เจ๋งดี
แนบไฟล์
แก้ไขล่าสุดโดย NIGHTRIDER30K เมื่อ 17 ม.ค. 2010, 22:51, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.

โพสต์ โดย obochama » 27 พ.ย. 2009, 10:37

อยากได้ไฟติดหมวก กระพริบๆเล็กๆน่ารักๆ มีแนะนำไหมครับ :D
put me back on my bike --"

โพสต์ โดย NIGHTRIDER30K » 27 พ.ย. 2009, 11:08

devil_shado เขียน:
NIGHTRIDER30K เขียน:เป้พร้อมปั่น สว่างไสวสุดๆ ......คู่กรณีมี3แบบ 1เมาจัดๆ 2ตาบอด 3หลับใน

จอดติดไฟแดงตอนกลางคืนคงจะเหมือนไฟแดงน่าดูเรย เนอะ

:mrgreen:

ไม่เหมือนไฟแดง เพราะมีไฟหลายสี บางคนว่ารถศาลเจ้ามาแล้ว ไม่ก็รถหมอลำติดลำโพงสักนิดหล่ะใช่เลย

โพสต์ โดย NIGHTRIDER30K » 27 พ.ย. 2009, 11:45

obochama เขียน:อยากได้ไฟติดหมวก กระพริบๆเล็กๆน่ารักๆ มีแนะนำไหมครับ :D

ถ้าใช้หมวก MERIDA หรือ POWELLที่ผลิตจากโรงงานเดียวกัน จะมีแป้นที่ไว้ติดไฟฉลาม ตัวละ200.-นะคะ แต่ว่าไฟตัวนี้จริงๆก็ติดหมวกอื่นๆได้ด้วย กระพริบน้อยๆใช้CR2032 1ก้อนพอใช้

พอดีใช้หมวกอยู่2ใบ MERIDA กับ GIRO ก็ใช้โมเอา โดยใช้คลิปติดเป้ติดหูเข็มขัดของไฟท้ายCATEYEที่ให้มาพร้อมไฟ มารัดด้วยเคเบิ้ล ส่วนไฟใช้ INFINIไฟท้ายตัวจิ๋วที่หน้าตาเหมือนลูกรักบี้(ที่ติดปลายแฮนด์ได้) ใช้CR2032เช่นกัน ตัวเล็กๆเบาๆแต่ขอบอกว่าสว่างสุดยอดด้วยไฟ 5หลอด ราคารู้สึกจะ260.-บาท คุ้มมากๆ เพราะไฟINFINIตัวนี้ติดหลักอาน ติดปลายแฮนด์ ติดเป้ได้ สว่างได้ใจเลย ซื้อมา2ตัวเบื่อๆก็ย้ายไปติดโน่นนี่นั่น ติดไปเรื่อย...... ลองดูนะคะกินไฟน้อยสว่างมาก ช่วยโลกร้อน

ส่วนไฟปลา 60.-บาท หรือไฟกบ ก็พอได้อยู่ แต่มันกินถ่านมาก ไม่แนะนำ

หรือไม่ก็ตัวนี้ไปเลย สวยสว่างมากๆๆๆๆๆๆๆๆ SMART LIGHT รุ่น SPOK นะ 280.-300.-(ลดแล้ว ราคาติด 400.-)
แนบไฟล์
HELMET LIGHT.jpg
แก้ไขล่าสุดโดย NIGHTRIDER30K เมื่อ 05 ก.พ. 2010, 09:58, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.

โพสต์ โดย chin chanchum » 27 พ.ย. 2009, 18:47

คุณมนุษย์ไฟNightrider 30k ครับ วันนี้ผมเป็นคนทันสมัยแล้ว เข้าไปในเมืองคอนผ่านร้าน A - bike ก็ลองแวะดู ดีใจเหมือนถูกหวย เจอเจ้าsmart light ตัวเก่ง จัดการเอามาใส่เจ้ายักษ์เลย ราคา 480 บาท แพงกว่าที่ กทม.นิดหน่อยก็ไม่ว่ากัน การค้าการขายเป็นเรื่องธรรมดา คุณเอ๋ยเมื่อตอนเย็นก่อนเข้าwebนี้ ลองปั่นที่ถนนในหมู่บ้าน ได้เรื่องเลย ธรรมดาใช้ไฟที่ชาวบ้านเขาใช้กรีดยาง เจ้าสี่ขาเพื่อนมนุษย์มันก็นอนดูเฉย เพราะมันเห็นจนชินแล้ว พอติดเจ้าsmart light เข้าไป แสงไฟคงจะกวนโอ้ยมัน คุณมนุษย์ไฟเชื่อไหม เจ้าเพื่อนมนุษย์สี่ขา 5 ตัว วิ่งไล่หลัง ต้องปั่นหนีกันสนุกไปเลย นี่เช้ามืดตีสี่คืนนี้คงจะได้ปั่นหนีกันอีกแน่ ขอบคุณ คุณNightrider 30 k ที่มีน้ำใจเอื้อเฟื้อ ผมซึ้งใจในเพื่อนมนุษย์ที่มีความชอบในสิ่งเดียวกันคือการปั่นจักรยาน เมื่อมีสิ่งใดที่ตนรู้ก็เอามาบอกกัน ผมซึ้งใจจริงๆ นี่ก็กำลังมองหาไฟหน้าที่คุณแนะนำอยู่ อย่างไรเสียก็จะหาดูในร้านค้าออนไลน์ก่อน หากหาไม่ได้ก็จะติดต่อมาที่คุณNightrider30k ขอบคุณอีกครั้ง
คนลานกา..อากาศดี

โพสต์ โดย NIGHTRIDER30K » 27 พ.ย. 2009, 21:59

chin chanchum เขียน:คุณมนุษย์ไฟNightrider 30k ครับ วันนี้ผมเป็นคนทันสมัยแล้ว เข้าไปในเมืองคอนผ่านร้าน A - bike ก็ลองแวะดู ดีใจเหมือนถูกหวย เจอเจ้าsmart light ตัวเก่ง จัดการเอามาใส่เจ้ายักษ์เลย ราคา 480 บาท แพงกว่าที่ กทม.นิดหน่อยก็ไม่ว่ากัน การค้าการขายเป็นเรื่องธรรมดา คุณเอ๋ยเมื่อตอนเย็นก่อนเข้าwebนี้ ลองปั่นที่ถนนในหมู่บ้าน ได้เรื่องเลย ธรรมดาใช้ไฟที่ชาวบ้านเขาใช้กรีดยาง เจ้าสี่ขาเพื่อนมนุษย์มันก็นอนดูเฉย เพราะมันเห็นจนชินแล้ว พอติดเจ้าsmart light เข้าไป แสงไฟคงจะกวนโอ้ยมัน คุณมนุษย์ไฟเชื่อไหม เจ้าเพื่อนมนุษย์สี่ขา 5 ตัว วิ่งไล่หลัง ต้องปั่นหนีกันสนุกไปเลย นี่เช้ามืดตีสี่คืนนี้คงจะได้ปั่นหนีกันอีกแน่ ขอบคุณ คุณNightrider 30 k ที่มีน้ำใจเอื้อเฟื้อ ผมซึ้งใจในเพื่อนมนุษย์ที่มีความชอบในสิ่งเดียวกันคือการปั่นจักรยาน เมื่อมีสิ่งใดที่ตนรู้ก็เอามาบอกกัน ผมซึ้งใจจริงๆ นี่ก็กำลังมองหาไฟหน้าที่คุณแนะนำอยู่ อย่างไรเสียก็จะหาดูในร้านค้าออนไลน์ก่อน หากหาไม่ได้ก็จะติดต่อมาที่คุณNightrider30k ขอบคุณอีกครั้ง

คุณหมาไล่ เอานี่ไปเลย ท่องแล้วหมาไม่ไล่อีกต่อไปนะค๊า
แนบไฟล์

ภาพประจำตัวสมาชิก
JADE555
WLM
อยากรู้ให้โทรมาถาม (- -")

โพสต์ โดย JADE555 » 27 พ.ย. 2009, 22:17

กว่าจะท่องเสร็จ :oops:
ปั่นต่อไป จนกว่าตูดจะไหม้เป็นเถ้าถ่าน CARBON ASS TEAM

เฟรมบุบกลาง ยางก็แบน แฮนด์ก็หลุด
โซ่สะดุด ล้อสะบัด เฟืองก็แหลม
ยางนอกโล้น ขอบล้อแตก ยางในแพลม
สนิมแจม ลูกปืนร้าว รองเท้าพัง!!

โพสต์ โดย NIGHTRIDER30K » 27 พ.ย. 2009, 22:22

SMART LIGHT "SUPERFLASH" รุ่นนี้เป็นไฟที่เพิ่งจะบูมในเมืองไทยเมื่อไม่กี่เดือนที่ผ่านมา เนื่องด้วยความแสบสันของไฟดวงโต ทำให้แพร่ขยายความต้องการได้รวดเร็วแซงรุ่นพี่CATEYEไปฉลุยด้วยราคานุ่มๆ480.-บาท

....แต่จริงๆแล้ว"SUPERFLASH"เป็นไฟดีไซน์เก๋ของยี่ห้อ PLANET BIKE ที่มีขายมานานแล้วที่USA มีไฟดีไซน์คู่กันเป็นไฟหน้าด้วย(ไฟหน้าชื่อเดียวกัน SUPERFLASH) แต่ที่เมืองไทยจะไม่มีขาย ไฟPLANET BIKE หลายๆตัวดีไซน์กิ๊บเก๋จริงๆ แต่ที่เมืองไทยจะมีไม่กี่รุ่นในชื่อ "SMART LIGHT" สนใจก็ไปลองค้นหาดูนะคะ ที่แน่ๆคือที่CYCLE SPORTมีคะ
แนบไฟล์
PLANET BIKE.jpg

โพสต์ โดย nut2720nut » 28 พ.ย. 2009, 08:40

พี่ครับตกลงไฟหน้าอันไหนแรงสุดอะครับจะเอาไว้เป็นไฟส่องทางตอนกลางคืนอะครับ แถวๆที่ผมอยู่มันมืดมากอะครับ เน้นราคาไม่เกิน500-700นะครับ เอาแบบใช้ถ่านชาด2a-3aอันไหนก็ได้อะครับจะได้มะต้องซื้อถ่านใหม่ อิอิ ตอนนี้ใช้ไฟจีนตราม้าน้ำคู้อะครับ แรงดีเหมือนกันแต่อยากได้แรงกว่านี้อะครับ ยังไงรบกวนพี่ๆแนะนำด้วยนะครับไม่อยากซื้อมาลองมั่วๆอะครับเสียดายตัง ขอบคุณนะคราบ