ผมใช่ ไฟฉายวิทยุFM AM SW ชาร์จไฟจากsolar และ มีDynamo ปั่นในตัว สามารถชาร์จอุปกรณ์หรือโทรศัพท์ ที่เป็น USBได้

ผมใช่ ไฟฉายวิทยุFM AM SW ชาร์จไฟจากsolar และ มีDynamo ปั่นในตัว สามารถชาร์จอุปกรณ์หรือโทรศัพท์ ที่เป็น USBได้

โพสต์ โดย rabbit2kk » 02 ม.ค. 2014, 07:47

ซื้อจาก Ebay ประมาน 1700 ร่วมค่าส่งแล้ว
มี solar panel ในตัวปั่นจักรยานฟังเพลงไป เพลินดีครับ ทดสอบใช้งานในป่า ในเขา สามารถฟัง คลื่น Short Wave จากต่างประเทศได้ ครับ เวลาอยู่ในที่อับ รับคลื่น FM AM ไม่ได้ ไฟสว่างพอได้
แนบไฟล์
Short Wave ,FM และ AM
แก้ไขล่าสุดโดย rabbit2kk เมื่อ 17 พ.ค. 2018, 07:39, แก้ไขไปแล้ว 2 ครั้ง.
เลือกที่ใช่ แล้วใช้ให้คุ้ม.

Re: ผมใช่ ไฟฉายวิทยุFM AM SW ชาร์จไฟจากsolar และ มีDynamo ปั่นในตัว สามารถชาร์จอุปกรณ์หรือโทรศัพท์ ที่เป็น USBได้

โพสต์ โดย umbabab » 03 ม.ค. 2014, 01:57

เคยเห็นยามที่ตึกใช้ครับ วิทยุปั่นไฟด้วยไดนาโมหมุนมือ เสียงดังดี เห็นว่าซื้อจากคลองถมไม่กี่บาท
แต่อันนั้นเอามาช๊าตusbไม่ได้นะ ถ้าน้ำท่วม คงมีประโยชน์มหาศาล ถ้ามือไดนาโมหมุนไม่หักซะก่อน อิ
ความเจ็บปวดของคุณ จะกลายเป็นตัวของคุณ

Re: ผมใช่ ไฟฉายวิทยุFM AM SW ชาร์จไฟจากsolar และ มีDynamo ปั่นในตัว สามารถชาร์จอุปกรณ์หรือโทรศัพท์ ที่เป็น USBได้

โพสต์ โดย ota_hay » 04 ม.ค. 2014, 11:50

ที่ overzeas ก็มีขายนะครับ
ผมเคยซื้อมีดพับและอุปกรณ์บางอย่างกับคุณซี บ่อย ๆ ร้านนี้บริการดีครับ เป็นตัวแทนโดยแต่งตั้งจากหลายยี่ห้อด้วยครับ
http://www.overzeas.net/175--eton-
Thaimtb มีบอร์ด"ไฟส่องสว่าง/อุปกรณ์อิเล็กทรอนิกส์" แล้วนะครับ >>> viewforum.php?f=775