ขายึดไฟหน้า Lezyne กับขา Garmin out front

DIY รวมบทความ กระทู้น่าสนใจ ปรับแต่ง ดูแลรักษารถจักรยานด้วยตนเอง

ขายึดไฟหน้า Lezyne กับขา Garmin out front

โพสต์ โดย o_ong » 24 ก.ค. 2015, 03:01

พอดีผมไม่ชอบให้มีอุปกรณ์มาติดตั้งบนแฮนด์เยอะๆ ก็เลยออกแบบขายึดไฟหน้าไปติดใต้ขายึด Garmin ซะเลย ลองออกแบบใน Sketch-up แล้วไป Print ที่เครื่อง 3D printer ออกมาอย่างที่เห็นในรูปครับ เท่าที่ลองใช้งาน ผ่านไปได้ด้วยดี ไม่ต้องจอดรถลงไปเก็บซากครับ

ใครสนใจอยากได้ File STL ตามไปได้ตาม Link ด้านล่างเลยครับ

http://www.thingiverse.com/thing:883394

PS. กับไฟฉายรุ่นอื่นผมยังไม่เคยลองนะครับ ที่ทดลองกับ ไฟหน้าของ Lezyne รุ่นในภาพเท่านั้นครับ
แนบไฟล์
IMG_4673 (Copy).JPG
IMG_4674 (Copy).JPG
IMG_4675 (Copy).JPG

Re: ขายึดไฟหน้า Lezyne กับขา Garmin out front

โพสต์ โดย น้องหนึ่ง » 24 ก.ค. 2015, 08:59

เครื่องพิมพ์สามมิตินี่แจ๋วกว่าเครื่องกลึงอีก เสกทุกอย่าได้ดังใจ
ร้านจักรยานฝีมือดี งานเนี๊ยบ มาดึกๆได้
สอนซ่อมจักรยาน เรียนซ่อมจักรยาน หลักสูตรวันเดียวรู้เรื่อง

www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
www.facebook.com/HomeMadeBicycle

Re: ขายึดไฟหน้า Lezyne กับขา Garmin out front

โพสต์ โดย ว่าวต้องลม » 24 ก.ค. 2015, 09:48

ยอดเยี่ยมเลยครับ
งานพิมพ์ด่วน รอรับได้เลยยยยยยยย บริการรับพิมพ์สิ่งพิมพ์ทุกชนิด http://www.thaiutsaha.com

โพสต์ โดย attawudh » 28 ก.ค. 2015, 14:34

สวยดี แต่ไม่มี 3D pronting นี่สิครับ ปัญหาใหญ่เลย
สุดยอดครับ

โพสต์ โดย sak1810 » 28 ก.ค. 2015, 15:25

ยอดเยี่ยมเลยครับ
ขออนุญาตเสนอไอเดีย
ลองเซาะร่องตรงที่จับไฟฉาย เพื่อให้เอายางรัดได้ น่าจะหนาแน่นขึ้นอีกครับ
:)

โพสต์ โดย o_ong » 02 ส.ค. 2015, 02:16

sak1810 เขียน:ยอดเยี่ยมเลยครับ
ขออนุญาตเสนอไอเดีย
ลองเซาะร่องตรงที่จับไฟฉาย เพื่อให้เอายางรัดได้ น่าจะหนาแน่นขึ้นอีกครับ
:)

เดี๋ยวลองทำดูครับ

โพสต์ โดย Terawats » 08 ส.ค. 2015, 00:29

ผมมี 3D printer อยู่เดี๋ยวลองมั่งดีกว่า

โพสต์ โดย porpuay » 31 ส.ค. 2015, 17:50

ประเด็นคือไม่มีเครื่องปริ้น 3 มิติ นี่สิ 555++
SLOW RIDE

YOLO ... You oughta look out