ก่อนจะซื้อล้อใหม่ให้แรงกว่าเดิม มาลองเค้นสมรรถนะล้อเดิมให้เต็มที่ก่อนดีมั๊ย

DIY รวมบทความ กระทู้น่าสนใจ ปรับแต่ง ดูแลรักษารถจักรยานด้วยตนเอง

Re: ก่อนจะซื้อล้อใหม่ให้แรงกว่าเดิม มาลองเค้นสมรรถนะล้อเดิมให้เต็มที่ก่อนดีมั๊ย

โพสต์ โดย ภพ ฉิมทัพ » 21 ต.ค. 2015, 23:08

...ขอบคุณมากคับเดียวต้องย้ายรูปจากโทรศัพย์มาลงคอมก่อน
แนบไฟล์
ลองเทจก่อนครับ
....ชายแดนใต้ ปลายด้ามขวาน....

Re: ก่อนจะซื้อล้อใหม่ให้แรงกว่าเดิม มาลองเค้นสมรรถนะล้อเดิมให้เต็มที่ก่อนดีมั๊ย

โพสต์ โดย mazz » 22 พ.ย. 2016, 00:46

ขอบคุณครับ ความรู้ทั้งนั้น อย่างนี้ผู้ผลิตล้อแบรนด์ดังๆ เค้าถ่วงมาเลยเปล่าครับ

โพสต์ โดย fokker » 29 ม.ค. 2017, 14:55

ไม่ได้เข้ามานานครับ วงล้อนั้นผมคิดว่าผู้ผลิตเขาทำให้สมดุลอยู่แล้ว ปัญหามันอยู่ที่ยางนี่หล่ะครับที่ไม่สมดุลถ้าเราเปลี่ยนยางใหม่เมื่อไรควรถ่วงใหม่ครับ ระหว่างยางงัดกับยางพับ(จากที่ผมใช้ ยางพับจะต้องถ่วงมากกว่าถึงจะสมดุล อาจมาจากขั้นตอนการผลิตครับ)
!!!!! ปั่นหมอบให้เสียวหลังอยู่ทำไม จะดีกว่ามั๊ยแอร์โร่เห็นหลังได้ปลอดภัยทุกเส้นทาง !!!!!
กระจกเสือหมอบ AERO LIGHT RADIAS(ปรับองศาได้)
ตอบโจทย์แฮนด์เสือหมอบทุกองศา ติดตั้งง่ายสวมที่ปลายแฮนด์ปรับมุมมองที่ดีที่สุด
facebook : https://www.facebook.com/fokkerdiy
IDLine : jakkapong0897585797